ஆராய்ச்சியாளர்கள் பாக்டீரியா சிகிச்சையை தடுக்க உதவும் மரபணுக்களைக் கண்டுபிடிப்பார்கள்: ஆய்வு – டைம்ஸ் இப்பொழுது

ஆராய்ச்சியாளர்கள் பாக்டீரியா சிகிச்சையை தடுக்க உதவும் மரபணுக்களைக் கண்டுபிடிப்பார்கள்: ஆய்வு – டைம்ஸ் இப்பொழுது
பாக்டீரியா

ஆராய்ச்சியாளர்கள் பாக்டீரியா சிகிச்சையைத் தடுக்க உதவும் மரபணுக்களைக் கண்டுபிடிப்பார்கள் (பிரதிநிதித்துவ படம்) | புகைப்பட கடன்: கெட்டி இமேஜஸ்

நியூ யார்க்: ஆராய்ச்சியாளர்கள் செம்பு மூலம் சிகிச்சைக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் பாக்டீரியா சில விகாரங்கள் செய்ய இரண்டு மரபணுக்களை கண்டுபிடிக்கப்பட்டது, இது ஒரு சக்தி வாய்ந்த மற்றும் அடிக்கடி பயன்படுத்தப்படும் நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகள் முகவர், ஒரு புதிய ஆய்வு கூறுகிறது. நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகள் மிகவும் எதிர்க்கக்கூடிய ஸ்டாடிலோகோக்கஸ் ஆரியஸ் பாக்டீரியா, நோய்த்தொற்றுகள் மற்றும் நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகளை ஊக்குவிக்கும் கூடுதல் மரபணுக்களை பெற முடியும், மேலும் அவை பாக்டீரியா எதிர்ப்பு மருந்துகளின் வளர்ச்சிக்கு புதிய பாதைகள் திறக்கப்படலாம் என்று கண்டுபிடித்துள்ளது.

அமெரிக்காவின் ரட்ஜர்ஸ் பல்கலைக்கழகத்தால் நடத்தப்பட்ட இந்த ஆய்வில், இரண்டு மரபணுக்கள், கோட் மற்றும் கோட் என்றழைக்கப்பட்டன. எஸ். ஏரியஸ் பாக்டீரியாவின் சில விகாரங்களில் செம்பு இருந்து கிருமிகளை பாதுகாக்கிறது. இந்த மரபணுக்கள் எஸ்.யு.ஆர்யூஸின் உயிர்வாழ்வில், நோயாளிகளுக்குப் போன்ற நோய்களுக்கு வழிவகுக்கலாம், அவை தொற்றுநோய்களுக்கு வழிவகுக்கும் அல்லது அதிக செப்பு எதிர்ப்புடன் எஸ்.

சமீபத்தில், மருத்துவ கருவிகள் மற்றும் பிற மேற்பரப்புகளில் காணப்பட்ட பாக்டீரியாவிற்கு எதிராக மருத்துவமனைகள் பயன்படுத்த ஆரம்பித்தன. இது காயங்களையும் குடிப்பதையும் கழற்றி ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளாக பயன்படுத்தப்பட்டுள்ளது. ஆனால் இரண்டு புதிதாக கண்டுபிடிக்கப்பட்ட மரபணுக்கள் செறிவூட்டப்பட்ட செறிவூட்டிகளை செறிவூட்டல் செறிவூட்டல் செல்களை அகற்ற உதவுகிறது.

உயிரியியல் வேதியியல் இதழில் வெளியிடப்பட்ட கண்டுபிடிப்புகள், டி.என்.ஏ யின் டிரான்ஸ்ஓசன்களின் துண்டுகளாக ஜெனோம்களில் உட்பொதிக்கப்பட்ட மரபணுக்களை எஸ் அரியஸின் சில விகாரங்கள் அறிமுகப்படுத்தியுள்ளன. நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகள் எதிர்க்கும் பாக்டீரியாக்கள் மற்றும் நோய் ஏற்படுவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகரிக்கக்கூடிய மரபணுக்களின் பரவலாக டிரான்ஸ்போபான்ஸ் உதவி உதவி. புதிதாக கண்டுபிடிக்கப்பட்ட மரபணுக்கள் ஒரு இடமாற்றத்திற்குள் குறியிடப்பட்டுள்ளன, ஆய்வில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.