Google Chrome Dark Mode Testing ஆண்ட்ராய்டு, மேக் க்கான நேரடி; மல்டிமீடியா முக்கிய ஆதரவு கிடைத்தது – கேட்ஜெட்கள் 360

Google Chrome Dark Mode Testing ஆண்ட்ராய்டு, மேக் க்கான நேரடி; மல்டிமீடியா முக்கிய ஆதரவு கிடைத்தது – கேட்ஜெட்கள் 360

அண்ட்ராய்டு மற்றும் மேக் சாதனங்களுக்கான இருண்ட பயன்முறையை Google Chrome துவக்கியுள்ளது. MacOS Mojave இயங்கும் இயந்திரங்களுக்கான Chrome உலாவியின் கேனரி சேனலில் எதிர்பார்த்த மாற்றத்தை Google செயல்படுத்தியுள்ளது. இதேபோல், அண்ட்ராய்டு சாதனங்களுக்கான பீட்டா சேனலை Chrome 73 முன்கூட்டியே இருண்ட பயன்முறையில் செயல்படுத்தியுள்ளது. தனித்தனியாக, விண்டோஸ், மேக்ஸ்கொ, மற்றும் Chrome OS க்கான Chrome 73 வெளியீடு மல்டிமீடியா விசைகளுக்கான ஆதரவை இயக்குவதில் உள்ளது. இது உங்கள் உலாவியில் வன்பொருள் ஊடக விசைகள் நேரடியாக Chrome உலாவியில் ஆடியோ அல்லது வீடியோ பிளேக்கை கட்டுப்படுத்த அனுமதிக்கும். லினக்ஸ் கணினிகளும் பின்னாளில் இதேபோன்ற சிகிச்சையைப் பெறும் என நம்பப்படுகிறது.

மற்ற வளர்ச்சிகளில், கூகுள் குரோம் கேனரி 70 மேக் கணினிகளுக்கான வெளியீடு மாகோஸ் மோஜவேவின் கணினி அளவிலான இருண்ட முறைக்கு இணங்க வேலை செய்யத் தெரிந்தது . இதன் பொருள் இப்போது உங்கள் MacBook அல்லது iMac இல் கூட இருட்டிலும் Chrome உலாவியை வசதியாக பயன்படுத்த முடியும்.

ட்விட்டர் பயனரால் @ markdrew53 முதலில் கண்டு பிடித்தது போல, சமீபத்திய குரோம் கேனரி பதிப்புக்கு எந்த மாற்றங்களும் தேவையில்லை, அதன் அமைப்புகளில் மாற்றங்கள் இருண்ட பயன்முறையில் செயல்படுத்தப்பட வேண்டும். உலாவி வெறுமனே நீங்கள் உங்கள் மேக் கணினியில் கணினி அளவிலான இருண்ட முறையில் இயக்கிய முறை அனுபவம் மாற்றும். அதன் கேனரி சேனலில் Chrome உலாவி சமீபத்தில் விண்டோஸ் PC களில் இருண்ட பயன்முறையை ஆதரிக்கத் தொடங்கியது போலவே இது தோன்றுகிறது. நிச்சயமாக, விண்டோஸ் 10 பயனர்கள் பலர் கடந்த காலத்தில் இருண்ட பயன்முறையில் ஆதரவை வழங்கும்படி Google க்கு அறிவுறுத்தினர் , இதில் மூத்த Chrome Engineer பீட்டர் கஸ்டிங் உட்பட.

google chrome dark mode mac twitter markdrew53 கூகுள் குரோம்

புகைப்படக் கடன்: ட்விட்டர் / மார்க்ட்ரூ 53

ஆரம்பத்தில் Google அம்சத்தை பரிசோதிப்பதால், தற்போதைய கட்டத்தில் நீங்கள் சில லேக் காணலாம். இருப்பினும், AndroidPolice இன் ஸ்காட் ஸ்கிரிவன்ஸ் சுட்டிக் காட்டியுள்ளபடி , நீங்கள் புதிய குரோம் கேனரி பதிப்பில் சில கொடிகளை மாற்றுவதன் மூலம் இருண்ட பயன் அனுபவத்தை அதிகரிக்க முடியும். நிலையான Chrome வெளியீடு ஆரம்ப பிழைகள் சரிசெய்து Mac சாதனங்களில் சரியான இருண்ட பயன் அனுபவத்தை தரும் என்று எதிர்பார்ப்பது பாதுகாப்பானது.

இதற்கிடையில், அண்ட்ராய்டு இருண்ட பயன்முறை ஆதரவு நிகழ்வுகளும் சமீபத்திய Chrome Chrome பீட்டா கட்டமைப்பின் மூலம் கவனித்திருக்கின்றன. டெவலப்பர் விருப்பங்களுக்குப் பிறகு எப்போதுமே உங்கள் Android Pie சாதனத்தில் நைட் பயன்முறையை மாற்றிவிட்டால், அது அடிப்படையில் கட்டாயப்படுத்தி வருகிறது.

அனுபவம் ஆரம்பத்தில் பாப்-அப் மெனுக்களுக்கு இருண்ட முறை மட்டுமே பொருந்தும், அதே நேரத்தில் முகவரிப் பட்டானது வெள்ளை நிறத்தில் தோன்றும் அதே நேரத்தில், 9to5Google மூலம் தகவல் தெரிவிக்கப்பட்டது. இருப்பினும், அண்ட்ராய்டு நிலையான Chrome 73 ஒரு முழு நீள இருண்ட முறை கிடைக்கும்.

அண்ட்ராய்டு Chrome 73 பீட்டா ஒரு புதிய பதிவிறக்க மேலாளர் மற்றும் மேம்படுத்தப்பட்ட பதிவிறக்கம் அனுபவத்தை கொண்டுள்ளது. ஒரு ஸ்னாக்கர் உள்ளது, இது அனிமேட்டிங் ஏற்றுதல் குறிகாட்டியைக் காட்டுகிறது, இது கீழே இருந்து மேலே செல்கிறது. இறக்கம் முனையங்கள் மூலம் முழு அகல படங்களையும் இப்போது பதிவிறக்கம் செய்துள்ளது. பதிவிறக்கப்பட்ட படங்களிலிருந்து வீடியோக்கள் மற்றும் பிற உள்ளடக்கங்களுக்கு நகர்த்துவதற்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்ட தாவல்கள் திரையின் மேல் உள்ளன.

அண்ட்ராய்டு சாதனங்களுக்கு சமீபத்திய Chrome பீட்டா பதிப்பில் ஓம்னிபார்ர் ஒரு விரைவான குறுக்குவழியை காட்டுகிறது, இது ஒரு தட்டச்சு மூலம் வலை முகவரியைப் பகிர அல்லது முந்தைய விஜய்யான URL ஐ உள்ளிடவும், Enter விசையைத் தட்டுவதற்கு முன் அதனுடன் இருக்கும் பேனா ஐகானைத் தட்டவும் உதவுகிறது. Google Play இலிருந்து புதிய Chrome பீட்டாவை பதிவிறக்கம் செய்வதன் மூலம் மாற்றங்களை நீங்கள் அனுபவிக்க முடியும்.

மல்டிமீடியா விசைகளுக்கான ஆதரவுடன், அடுத்த மாதம், விண்டோஸ் 73, மைக்ரோஸ் மற்றும் குரோம் ஓஎஸ் ஆகியவற்றையும் அடையும். இந்த புதிய மாற்றம், உங்கள் டெஸ்க்டாப்பில் வீடியோ பின்னணி கட்டுப்படுத்த உங்கள் விசைப்பலகையில், நாடகம் / இடைநிறுத்த விசை அல்லது தொகுதி பொத்தான்களைப் பயன்படுத்த அனுமதிக்கும்.

மல்டிமீடியா விசைகளுக்கான ஆதரவு குரோம் மட்டத்தில் பணிபுரியும் – தாவலை நிலை அல்ல என்று ZDNet அறிக்கைகள் தெரிவிக்கின்றன . Chrome உலாவி குறைக்கப்பட்டு பின்னணியில் இயங்கும் போதும் உங்கள் விசைப்பலகையில் இருந்து ஊடக உள்ளடக்கத்தை நீங்கள் கட்டுப்படுத்த முடியும் என்று அர்த்தம். இந்த அம்சம் Chrome 73 பீட்டா மற்றும் குரோம் கேனரி விநியோகங்கள் மூலம் ஆரம்பத்தில் கிடைக்கிறது, மேலும் அது லினக்ஸ் கணினிகளுக்கு அடுத்த கட்டத்தில் வரும்.

குரோம் 73 பீட்டா வெளியீட்டை அதிகாரப்பூர்வ சேஞ்ச் காட்டுகிறது ஊடகங்களில் இயக்கும் அனுபவம் கட்டுப்படுத்த மற்றும் மல்டிமீடியா விசைகளை க்கான பரஸ்பர மாற்றியமைத்து ஒரு வழி கொண்டு டெவலப்பர்கள் செயல்படுத்த ஒரு ஊடகம் அமர்வு API ஆகும் என்று. மேலும், 9to5Google குறிப்பிடுகையில் , ஒரு பிரத்யேக ஒத்திசைவு மற்றும் Google சேவைகள் பிரிவு ஆகியவை Chrome மூலம் Google சேகரிக்கப்பட்ட தரவு தொடர்பான அனைத்து விருப்பங்களையும் பட்டியலிட ஒத்திசைக்கப்பட்ட பக்கமாக வருகிறது.

உங்கள் டெஸ்க்டாப்பில் புரோஜெசிவ் வலை ஆப்ஸ் (PWAs) க்கான ஆட்டோ ஃபோட்டோ -இன்-பிக்சர் (PiP) முறை உள்ளது. டெவலப்பர்களுக்காக தற்போது சோதனை செய்யப்பட்டுள்ள அம்சம் PiP முறையில் PWA களை திறக்க வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. Chrome ஒத்திசைவு இயக்கப்பட்டிருக்கும்போது Google ஆனது “மேம்படுத்தப்பட்ட எழுத்துப்பிழை சரிபார்ப்பு” மற்றும் “பாதுகாப்பான உலாவுதல் நீட்டிப்பு புகார்” போன்ற அம்சங்களையும் வழங்குகிறது. உலாவி மேலும் தேடல்களை மூலம் அனமெய்யப்பட்ட URL கள் சேகரிக்க மற்றும் சிறந்த விருப்பத்தை உலாவும் திறனை கொண்டுள்ளது.

ஒரு பேட்ஜிங் API என்பது Chrome 73 இன் ஒரு பகுதியாகும், இது அறிவிப்பு பேட்ஜ்கள் மற்றும் தங்கள் வீட்டு திரைகளில் உள்ள அடையாளங்களைக் கொண்ட பயனர்களுக்கு உதவும். மேலும், YouTube ஐ போன்ற சேவைகளில் வீடியோ சாளரத்திற்கு ஒரு “தவிர் விளம்பர” பொத்தானை சோதிக்கப்படுகிறது.