இந்த நாவல் முறை இதய நோய் அறிகுறியைத் தெரிவிக்கலாம் – News18

இந்த நாவல் முறை இதய நோய் அறிகுறியைத் தெரிவிக்கலாம் – News18
This Novel Method Can Predict Fatal Heart Disease
பிரதிநிதித்துவத்திற்கான படம் (புகைப்பட உபயம்: AFP)

மன அழுத்தம் இதய எம்.ஆர்.ஐ எனப்படும் ஒரு நாவல் முறையானது இதய நோயை மட்டும் கண்டறிவது மட்டுமல்லாமல், எந்தவொரு நிகழ்வுகளும் அபாயகரமானவை என கணிக்க முடியும், ஒரு புதிய ஆய்வுக்கு பரிந்துரைக்கிறது.

இந்த ஆய்வு, இறப்பு கணிப்பு தொழில்நுட்பம் மிகவும் பரவலாக பயன்படுத்தப்படும் தொழில்நுட்பத்திற்கான முக்கிய தேவை என்பதைக் காட்டுகிறது.

கூடுதலாக, கார்டிகல் காந்த அதிர்வு (CMR) பரிந்துரைக்கப்படுகிறது, மன அழுத்தம் எகோகார்ட்டியோகிராம்கள், வடிகுழாய்கள் மற்றும் அழுத்த அணு அணுகுமுறைகளுக்கு கடுமையான, அல்லாத விஷத்தன்மை மாற்று சாத்தியம் உள்ளது கரோனரி தமனி நோய் தீவிரத்தை அடையாளம்.

“கரோனரி தமனி நோயைக் கண்டறிவதில் சி.எம்.ஆர் சிறந்தது என்று சில காலங்களுக்கு நாம் அறிந்திருக்கிறோம், ஆனால் அது இன்னும் பயன்படுத்தப்படவில்லை, மேலும் இந்த நாட்டில் பயன்படுத்தப்படும் ஒரு சதவீதத்திற்கும் குறைவான அழுத்த சோதனைகளை பிரதிநிதித்துவப்படுத்துகிறது” என்று மூத்த எழுத்தாளரான ராபர்ட் ஜட் அமெரிக்க டியூக் கார்டியோவாஸ்குலர் காந்த அதிர்வு மையம்.

ஆய்வில், ஆய்வாளர்கள் 9000 க்கும் அதிகமான நோயாளிகளிலிருந்து சிஎம்ஆர் அடித்தளத்தை ஆய்வு செய்தனர்.

JAMA கார்டியாலஜிவில் வெளியிடப்பட்ட கண்டுபிடிப்புகள், இதய நோய்க்கு எந்தவொரு வரலாறும் இல்லாத நோயாளிகளுக்கும், பாரம்பரிய மருத்துவ அடிப்படையிலான குறைந்த ஆபத்துக்கும், ஒரு அசாதாரண சிஎம்ஆர் ஸ்கேன் கொண்டவர்கள் சாதாரண CMR ஸ்கேன் .

நோயாளி வயது, பாலினம் மற்றும் இதய அபாய காரணிகள் ஆகியவற்றை சரிசெய்யும் போதும், நோயாளியின் மொத்த மக்கள் தொகைக்கு ஒரு அசாதாரண மன அழுத்தம் மற்றும் இறப்பு விகிதம் ஆகியவற்றிற்கு இடையே ஒரு வலுவான தொடர்பு இருந்தது.

இதயத் திசுக்கட்டி நோய் அறியப்பட்ட அல்லது சந்தேகிக்கப்படும் நோயாளிகளின் மருத்துவ முகாமைத்துவத்தில் அல்லாத ஆக்கமளிக்கும் கார்டியாக் அழுத்த சோதனை ஒரு மையமாக உள்ளது, இதய சுவர் இயக்கம், செல் இறப்பு மற்றும் குறைந்த ரத்த ஓட்டம் ஆகியவற்றை அடையாளம் காணும் போது மற்ற பணிகளை விடவும் சிறந்தது அல்லது சிறந்தது. படிப்பு.

மேலும், தொழில்நுட்பம் எந்த கதிர்வீச்சு வெளிப்பாடு தேவையில்லை, இது அணு அழுத்த அழுத்தங்களில் அவசியம்.

“இந்த ஆய்வின் கண்டுபிடிப்புகள், மன அழுத்தம் சி.எம்.ஆர் இறப்பு விகிதத்தில் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று கருதுகையில், மன அழுத்தம் CMR மற்றும் பிற நடைமுறைகளுக்கு இடையே ஒரு தலை-க்கு-தலை ஆய்வுக்கு வலுவான அடிப்படையை வழங்குகிறோம்,” என்று ஜட் குறிப்பிட்டார்.

உங்களுக்கு பிடித்த ஆங்கிலம் டி.வி செய்தி சேனலில் சிஎன்என்-நியூஸ் 18 இல் மிகப்பெரிய செய்தியாளர்களையும் மிகப்பெரிய செய்தி ஊடகங்களையும் பற்றிக் கொள்ளுங்கள். சிஎன்என்-நியூஸ் 18 ஐ ஒரு மாதத்திற்கு 50 பைசாவில் பார்த்துக் கொள்ளுங்கள். உங்கள் கேபிள் / DTH ஆபரேட்டர் இப்போது தொடர்பு கொள்ளவும்!
* கேபிள் / டி.டி.எச் ஆபரேட்டர் மூலம் கட்டணம் வசூலிக்கப்படும் ரூ .30 / வாடகை / கொள்ளளவு கட்டணம். ** கூடுதல் ஜிஎஸ்டி.