சந்தா கோச்சார் விவகாரம் கணவரின் சேர்க்கை மூலம் மூடப்பட்டது – பொருளாதார டைம்ஸ்

சந்தா கோச்சார் விவகாரம் கணவரின் சேர்க்கை மூலம் மூடப்பட்டது – பொருளாதார டைம்ஸ்

மும்பை: முன்னாள்

ஐசிஐசிஐ வங்கி

கணவர் சண்டா கோச்சார் விவகாரம் தொடர்பாக அவரது கணவர் ஒப்புக் கொண்ட பிறகு மூடப்பட்டார்

வீடியோகான்

கடந்த ஆண்டு ஏப்ரல் மாதத்தில் குழு தொடர்ந்து பல ஆண்டுகளாக தொடர்கிறது, வெளிப்படையான நிகழ்வுகளின் தொடர்ச்சியைப் பற்றிய தனது விளக்கத்தை நம்புவதற்கு குழுவானது கடினமாக இருப்பதாகக் கண்டறிந்தது.

நிகழ்வுகளின் நேரடி அறிவு கொண்ட அதிகாரிகளுடன் உரையாடல்கள் குழு நம்பிக்கை இழந்து காட்டுகின்றன

சாந்தா கொச்சார்

தன் கணவரின் வெளிப்படுத்தல்கள் மற்றும் வெளிப்படையான தன்மை இல்லாத காரணங்களை விளக்குவதற்கு அவரது சொந்த முயற்சிகளுக்குப் பிறகு.

தீபக் கோச்சார், சண்டாவின் கணவர் மற்றும் சர்ச்சையின் மையத்தில் உள்ள மனிதர், விடியோ கான் குழுவுடன் தனது உறவை ஒப்புக் கொண்டதன் மூலம், ஏப்ரல் 2018 இல் பலகைக்கு எழுதினார். வெளிப்படையான மோதல் மற்றும் அவருக்கு மற்றும் வீடியோ கேம் குரூப் இடையே உள்ள உறவு பற்றி ஊடக அறிக்கைகள் ஒரு சில வாரங்களுக்கு வெளியானது.

இது ஐசிஐசிஐ போர்டுக்கு ஒரு செபி உத்தரவைத் தொடர்ந்து வந்தது

தீபக் கொச்சார்

VN திடுத்-ஊக்குவிக்கப்பட்ட குழுவுடன் அவரது தொடர்புகளை விவரிக்கும்.

சாந்தா கோச்சார் வலியுறுத்தலுக்கு மாறாக இருந்த கடிதம், குழுவை எதிர்கொள்வதற்கு கட்டாயப்படுத்தியதுடன், வங்கியின் நடத்தை விதிகளின் கீழ் தனது வெளிப்பாடுகளை மறுபரிசீலனை செய்யும்படி கட்டாயப்படுத்தியது.

மின்னஞ்சல், SMS அல்லது WhatsApp செய்திகளை கோச்சார் பதிலளிக்கவில்லை. ICICI வங்கியும் பதிலளிக்கவில்லை.

சாண்டோ கோச்சார் 2016 ஆம் ஆண்டு நிகழ்வுகள் தொடர்ந்தும் கூட அவரது கணவர் மற்றும் வீடியோ கான் குரூப்பிற்கும் இடையில் வணிக தொடர்புகள் இல்லை என்று கூறிவிட்டார் என்று வாரிய அதிகாரிகள் கூறிவிட்டனர்.

‘வெளிப்படையான அறிவிப்பு’

2016 ஆம் ஆண்டின் முக்கியத்துவம் வாய்ந்தது ஏனெனில் இது வட்டிக்கு எதிரான மோதல் குறித்து ஊடக அறிக்கைகள் முதலில் வெளிவந்தன.

ஒரு ICICI விசாரணையை எதிர்கொண்டதாக Kochhar கூறியது, வியாபார ஒப்பந்தங்கள் எதுவும் இல்லை என்றார்.

முந்தைய ஆண்டுகளில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட அறிக்கைகள் தவறுதலாக இல்லாவிட்டாலும், 2016 ஆம் ஆண்டுக்கான ஆரம்ப கட்டணங்கள் கூட வெளிப்படையானது “வேண்டுமென்றே” வெளிப்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று குழுவில் உள்ள சிலர் முடிவுக்கு வந்த பின்னரும் கூட வெளிப்படுத்தத் தெரியவில்லை.

“2017 மற்றும் 2018 ஆம் ஆண்டுகளில் கூட அவளது தாக்கங்கள் தொடர்பாக எதுவும் குறிப்பிடவில்லை என்று நம்புவது கடினம்” என அடையாளம் காண விரும்பாத நபர்களில் ஒருவர் கூறினார். “முதல் சுற்றான குற்றச்சாட்டுக்குப் பிறகு அவள் கணவனிடம் கேட்டிருக்கலாம். பிறகு கூட ஒப்பந்தங்கள் வரவில்லை என்றால், அது தொழில்முறை நடத்தை அல்ல. ”

ஒரு தசாப்தத்திற்கும் மேலாக ஐசிஐசிஐ வங்கி தலைமை நிர்வாக அதிகாரியாக பணியாற்றிய சாந்தா கோச்சார், அவரது கணவர் தீபக் வங்கி கடன்களை வழங்குவதில் ஊழல் பழக்க வழக்கங்கள் மற்றும் தீபக் வணிகத்திற்கு பணம் செலுத்துவது ஆகியவற்றிற்கு பல முனைகளில் விசாரணைகளை எதிர்கொள்கிறார். ஐசிஐசிஐ வங்கி ஒப்புதல் அளித்த கடன்களுக்கு இந்த பணம் செலுத்தப்பட்டது.

சண்டா கொச்சாரரின் நிகழ்வுகள் மற்றும் வர்த்தக ஒப்பந்தங்களை ஒப்புக் கொள்ளாத காரணத்தினால் வாரிய உறுப்பினர்களும் ஸ்டம்பிங் செய்தனர். கோச்சார், தனது கணவனிடம் ஒப்புதலுடன் அடங்கிய மூட்டை மூடப்பட்ட ஒரு அட்டையைச் சமர்ப்பித்திருந்தார். சம்பவங்களைப் பற்றி விசாரித்த போது, ​​அவர் வெறுமனே ஒரு தூதுவராக செயல்படுவதாகவும், அந்த உறைகளின் உள்ளடக்கங்களைப் பற்றி அவளுக்கு எந்தவிதமான குறிப்பும் இல்லை என்றும் கூறினார்.

அவளும் அவளுடைய கணவரும் ஒருவருக்கொருவர் எந்த வியாபார விவரங்களையும் பகிர்ந்து கொள்ளவில்லை என்று அவர் கூறி இருந்தார். வாடிக்கையாளர்களின் ரகசியத்தன்மையைப் பற்றி ஆர்.பி.ஐ. குறிப்பிடுவதாகவும், தனது வாடிக்கையாளர்களைப் பற்றி அவருக்குத் தெரியாது என்றும் அவர் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு மே மாதத்தில், சண்டா கொச்சார் தனது கணவரின் வணிக நடவடிக்கைகளை பற்றி சில நாட்களுக்கு முன்னரே அறிந்திருந்த ஒரு தனிப்பட்ட விளக்கத்தின்போது ஒப்புக் கொண்டார். குழுவானது அவளை நம்புவதைக் கடினமாகக் கண்டறிந்தது மற்றும் வெளிப்படுத்தப்படாதது வேண்டுமென்றே உணர்ந்ததாக உணர்ந்தது.

ஓய்வு பெற்ற நீதிபதி பி.என். ஸ்ரீகிருஷ்ணா மற்றொரு விசாரணையை நடத்திச் சென்றார். கோச்சார் ஜூன் 2018-ல் காலமானார், அக்டோபரில் அக்டோபர் மாதம் விலகினார்.

கோச்சார் ராஜினாமா இந்த ஆண்டு ஜனவரி மாதம் ஒரு பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டார் மற்றும் 2009 ஆம் ஆண்டு முதல் அவருக்கு வழங்கப்பட்ட முழு போனஸை திரும்பப் பெற முடிவு செய்துள்ளது. மருத்துவ செலவுகள் உட்பட, அவரது எதிர்கால உரிமைகள், மற்றும் உள்ளார்ந்த மற்றும் திட்டமிடப்படாத விருப்பங்களையும் சேர்த்து, குழுவும் திரும்பப் பெற்றது.