ஹமீத் திரைப்பட விமர்சனம்: ரஸிகா டுகால் இந்த இதயம் பிரேக்கிங் மற்றும் அப்லிஃப்டிங் திரைப்படத்தில் ஒளிரும் – NDTV செய்திகள்

ஹமீத் திரைப்பட விமர்சனம்: ரஸிகா டுகால் இந்த இதயம் பிரேக்கிங் மற்றும் அப்லிஃப்டிங் திரைப்படத்தில் ஒளிரும் – NDTV செய்திகள்

ஹமீத் திரைப்பட விமர்சனம்: ரஸிகா டுகல், சுவரா அர்ஷத் ரிஷி ஒரு சுவரொட்டி (மரியாதை Instagram)

நடிகர்கள் : ரஸிகா டுகால், தல்ஹா அர்ஷத் ரிஷி, விகாஸ் குமார்

இயக்குனர் : அஜஸ் கான்

மதிப்பீடு : 4 நட்சத்திரங்கள் (5 இலிருந்து)

ஹமீது காஷ்மீர் மோதல் பின்னணியிலான சோதனைக்கு தள்ளப்படுவதால், குழந்தைப்பருவத்தின் அப்பாவி மற்றும் விசுவாசத்தின் குணப்படுத்தும் ஆற்றல் – ஒரு பாய்ச்சல், மற்றும் இன்னொரு இடத்திற்கு – சோதனைக்கு உட்படுத்தப்படுதல் வன்முறை. அஜஸ் கான் மூன்றாவது இயக்குனர் வெளியிட்டது, எட்டு வயதான சிறுவன் ஹமீதுடைய கண்கள் வழியாக பள்ளத்தாக்கில் முடிவில்லாத கொந்தளிப்பைக் காட்டி, அவரது அப்பாவித்தனமான அனைத்து அற்புதங்களையும், உயிர்த்தெழுதல்களையும் நம்புகிறார்.

படப்பிடிப்பதற்கு சில நாட்களுக்கு முன்னர் இயக்குனர் தல்ஹா அர்ஷத் ரசி, ஒரு இருண்ட, மனச்சோர்வடைந்த குழந்தை நடிகர், இருண்ட, மனச்சோர்வடைந்த உண்மைகளை படத்தின் கதைகளைத் துடைக்க உதவுகிறது. ஹமிட் , நமது ஆத்மாக்களை அசைக்க முடியாத, கட்டுப்பாடற்ற ஆற்றலுடன் பிடுங்குவதில், பிரம்மாண்டமான ரஸிகா டகலுடன் எவ்வளவுதான் இருக்கிறார்.

ஒரு காட்சியில், பையனின் தந்தை, ரெஹ்மட், ஒரு படகு தயாரிப்பாளர் மற்றும் கவிஞர், மரணம் ஒரு அடக்கம் பின்வருமாறு சிறிய ஹமீத் சொல்கிறார். ஏன் அப்படி, பையன் விசாரிக்கிறார். இறந்தவர் மறந்துவிட்டார், ரெஹ்மாத் பதில்கள். ஆனால் உங்கள் விருப்பத்தை இல்லாமல் மக்கள் மறைந்து போது கூட ஒரு விருப்பத்தை மறந்து? ஹமத் தனது வகுப்புத் தோழரான பிலாலைப் பற்றி கேள்வி எழுப்பும்போது, ​​அவரது பாட்டிவை மேற்கோள் காட்டி, அல்லாஹ் மிகவும் நேசிக்கிறவர்களை உலகின் ஆரம்பத்தில் விட்டுவிடுகிறான் என்று கூறுகிறது.

இன்னொரு காட்சியில், அது இன்னும் அதிகமான தற்காலிக மற்றும் சிக்கலாகும் சிக்கலைக் குறிக்கிறது, இரண்டு துணைப்படை ஆட்கள், அதில் எழுதப்பட்ட ‘அசாடி’ என்ற வார்த்தையின் சுவரில் கூர்மையாகப் போடுகிறார்கள். அவரது இளம் வயதிலேயே சிறுவன் ஒருவரிடம் ஒரு கல்லைத் துண்டிக்கிறார். அந்த இளம் வீரர் இளம் வீரரை தரையில் தள்ளி அவரை துப்பாக்கியை சுட்டுகிறார். அவருடைய சக ஊழியர் தூண்டுதலால் அவரை நிறுத்திவிட்டார். மரணம் எப்போதுமே ஒரு புல்லட் அல்லது வெடிக்கும் தன்மையுடையது.

ஹமீத் காஷ்மீரில் தரையில் நிலவுகின்ற நிலைமைக்கு அரிதாக அமையும் எண்ணற்ற குழப்பங்களை எதிர்கொண்டுள்ளார். ஆனால் கேம்பிரிட் ஹமீத் உலகில் தனது சொந்த ஒழுங்கற்ற முறையில் பார்க்கும் போது, ​​எல்லாமே தோன்றுகிறது, உணர்கிறது, எண்ணங்கள் சிறப்பாக இருக்கும். அந்தப் பையன், படம் வெளிப்படும்போது, ​​அச்சம் மற்றும் மரணத்தின் மத்தியில் நம்பிக்கையை உருவாக்கி, தக்கவைத்துக் கொள்ள முடியாத, தூய்மையற்ற தூய்மையின் அடையாளமாகிறது.

காஷ்மீரைப் பற்றி கற்பனைப் படங்களில் முன்னர் பார்த்திருக்கும் படங்களுடன் ஹமீத் நடிக்கிறார் – ரோந்து வீரர்கள், கல்-பெல்ட்ஸர்கள், அசாதி-கோருவோர் மற்றும் பிரிவினைவாதிகள் நிழல்களில் வேலை செய்கிறவர்கள் இறந்துபோன குழந்தைகள் போய்க்கொண்டே போயிருக்கிறார்கள். ஆனால் அடர்ந்த இருளில் ஒளி மூலங்களைத் தேடும் இந்த புத்துணர்ச்சியற்ற குறைபாடுள்ள திரைப்படத்திலிருந்து உயர் நாடகம், புல்லர் சொல்லாட்சி அல்லது விசிலனல் நடவடிக்கைகளை எதிர்பார்க்காதீர்கள்.

ஹமிட் என்பது ஒரு நீளமான எளிய, கட்டுக்கதை போன்ற கதை ஆகும், இது நீடித்த, இடைவிடாத அரசியல் கொந்தளிப்பின் விளைவுகளை சித்தரித்துக் காட்டும் போர் வீரர்கள் மற்றும் சாதாரண மக்களில் இருவரும் சித்தரிக்கப்படுகின்றனர். காஷ்மீர் என்று அழைக்கப்படும் கொப்பரைப் படத்தில் மட்டுமே அந்தப் படத்தைப் பற்றித் தெரிந்துகொள்ளும் படம் மட்டுமே கதை.

ulfeg37

ஹமீத் திரைப்பட விமர்சனம்: படத்தின் ஒரு சுவரொட்டி

அவரது தந்தை காணாமல்போகும் போது கடவுளின் தலையீட்டைத் தேடும் ஒரு சிறுவனின் குறைந்த-முக்கியக் கதையுடன் முழுமையான ஒத்திசைவை இயக்குனர் ஏற்றுக்கொள்கிறான். ஹமீத் ஒரு ஆழமான உளச்சோர்வு படமாக உள்ளது, அது ஒருமுறை மழுங்கிய, சூடான, இதய முறிவு மற்றும் உயர்த்தும். மனிதகுலத்தின் மிகப்பெரிய விபத்து இது ஒரு சூழ்நிலையில் நல்லறிவுக்கான ஒரு தீவிரமான வேண்டுகோளை இது செய்கிறது.

காஷ்மீரி எழுத்தாளர் முகம்மது அமின் பாட் என்பவரின் தொலைபேசி எண் 786 இலிருந்து ரவிந்தர் ரந்தாவாவால் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டது, இந்தப் படம் மாயாஜாலின் எஞ்சியுள்ளவை மற்றும் பள்ளத்தாக்கின் மேல்பகுதியைக் கொண்டிருக்கும் மந்தமான மற்றும் அவநம்பிக்கையான தடிமனான அடுக்குகளுக்கு கீழே வாழும் மீளுருவாக்கம் சாத்தியக்கூறுகளை ஆராய்கிறது.

ஹமீத் நகரில் உள்ள முக்கிய கதைத் தழுவல்களில் ஒன்று, ஒரு படகு-தயாரிப்பாளரின் மூலம், ‘ஆரம்பிக்கப்பட்ட காட்சிகளில் மட்டுமே காணக்கூடிய ஒரு படகு-தயாரிப்பாளரால்’ ‘இணைக்கப்பட்டுள்ளது. துப்பாக்கியின் நிழலின் கீழ் வாழ்வின் வலிகளில் அவரது கருவிகள், ஒரு மொபைல் போன் மற்றும் புன்னகையான கவிதைகளின் முரட்டுத்தனமான நாட்குறிப்பை விட்டுவிட்டு அவர் மறைந்துவிடுகிறார். அவரது குழப்பம் நிறைந்த மகனுக்குத் தெரியாது, அவனுடைய அப்பா எங்கே போயிருக்கிறார், அவருடன் பைன்ஸ் மீண்டும் இணைக்கப்படுகிறாள். அவரை சுற்றி எல்லோரும் நம்பிக்கை இழந்துவிட்டால், அந்த பையன் நம்புகிறார்.

ஹமீது (ரிஷி) டயல் 786, இது கடவுளின் எண்ணாக சொல்லப்பட்டுள்ளது. பையன் தன் தந்தையை ஒரு படகாகக் கொண்டு வரும்படி அழைத்திருக்கிறார், வேலை முடிந்தவுடன் அவர் மீண்டும் வருவார் என்று சிறுவன் நம்புகிறான். அவரது கணவர், அவரது கணவர் விவரிக்க முடியாத வகையில் காணாமல் போன அவரது தாயார் இஷ்ரத் (டுகால்), அவரது நம்பிக்கையைப் பகிர்ந்து கொள்வதற்கு எந்த காரணமும் இல்லை, ஆனால் அவரது ஒரே மகனை நோக்கி ஒரு குறிப்பிட்ட சலிப்பு ஏற்பட்டது.

pqj0qilg

ஹமீத் திரைப்பட விமர்சனம்: படத்தின் ஒரு சுவரொட்டி

ஹமீது தொலைபேசி அழைப்பு ஒரு சிஆர்பிஎஃப் ஜவான், அபிஹே (விகாஸ் குமார்), சூடான தலைவனை அடையும் ஒரு வருடம் ஒன்றரை ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக அவரது எட்டு மாத வயது மகளை தனது கைகளில் வைத்திருக்க முயன்றார். ஆரம்பத்தில் இது ஒரு குறும்பு அழைப்பு என நிராகரிக்கப்பட்டது என்றாலும், வீரர் இணைந்து நடிக்கிறார், கடவுளின் கருணை வாய்ந்த குரல் நடித்து, அவரது விதியின் சிறுவன் நம்பிக்கை வலுப்படுத்தும்.

முதல் முறையாக ஹமீத் சிப்பாயுடன் ஒரு நீட்டிக்கப்பட்ட உரையாடலைப் பெற்றிருக்கிறார், இரண்டாவதாக ஒரு கொடூரமான குளிர்ச்சியைக் குடிக்கிறார். அவர் coughs. ஹமித் கேட்கிறார்: உங்களுக்கு சூடான ஆடைகள் இல்லையா? இல்லை, அபய் பதில் சொல்லவில்லை. “முக்கிய குச் காரா ஹூன் (நான் ஏதோ செய்வேன்,” என்று பையன் சொல்வது, தொங்குகிறது, அவன் தனது தந்தையின் ஒரு பழைய சால்வை எடுத்து உள்ளூர் மசூதியில் விட்டு விடுகிறான், அது ஒரு பிச்சைக்காரனின் வசமாக முடிகிறது. ஆனால் அவர் இந்த சிறிய பின்னடைவுகளை பற்றி அதிகமாக கவலைப்படுவதற்கு தனது தந்தையின் திரும்புவதை உறுதிபடுத்துவதில் மிகவும் வளைந்திருந்தார்.

tjudlqt

ஹமீத் திரைப்பட விமர்சனம்: படத்தின் ஒரு சுவரொட்டி

துக்ளேல் காஷ்மீரி பாதியளவு விதவையின் பாத்திரத்தை முற்றிலும் நெய்கிறார். அவள் எல்லாவற்றையும் பெறுகிறாள் – வேண்டுமென்றே நடக்கிறாள், தியானம், குரல் பண்பேற்றம், மற்றும் உலகின் மிகுந்த துயரத்தைத் தெரிவிக்கும் தன்மை – சரியானது. விகாஸ் குமார், ஹேமினின் குழந்தை போன்ற வேண்டுகோள்களால் எப்போதும் மாறிக்கொண்டிருக்கும் கோபம் நிறைந்த சிப்பாய் போலவே அற்புதமாக இருக்கிறது. இளம் ரெசி இயற்கையான அழகை ஒரு மூட்டை.

ஹமீதுல்லாவின் அசைக்க முடியாத நம்பிக்கையில், இந்தத் திரைப்படம், படத்தின் மதிப்பு என்னவெனில், பள்ளத்தாக்கில் தவறான எல்லாவற்றையும் பரிசோதித்தாலும், கூர்மையாகவும் மருத்துவமாகவும் இருக்கும்போது, ​​அந்த திரைப்படம் படத்தில் என்ன நன்மை தரும் என்பதைப் பொருட்படுத்தாது. பரதீஸானது முடிவற்ற சச்சரவுகளுக்கு இழந்திருக்கலாம், ஆனால் அது மீண்டும் பெறப்படும். ஹமீத் , படம் மற்றும் தன்மை ஆகிய இரண்டும், மென்மையான இன்னும் துல்லியமான, நம்பத்தகுந்த பக்கவாதம் கொண்டிருக்கும் நம்பிக்கையை வெளிப்படுத்துகின்றன.

சமீபத்திய தேர்தல் செய்திகள் , நேரலை புதுப்பிப்புகள் மற்றும் தேர்தல் கால அட்டவணையை 2019 ஆம் ஆண்டில் ndtv.com/elections இல் பெறவும். 2019 இந்திய பொதுத் தேர்தலுக்கான 543 நாடாளுமன்ற இடங்களில் இருந்து கிடைக்கும் புதுப்பிப்புகளுக்கு ஃபேஸ்புக்கில் எங்களைப் போலவோ அல்லது ட்விட்டர் மற்றும் Instagram இல் எங்களைப் பின்தொடரும்.