இந்த ரோபோ கிரைப்பர் ஒரு வறண்ட மலர் போல தோன்றுகிறது, ஆனால் அது 100 மடங்கு எடையை தூக்கி – விளிம்பு

இந்த ரோபோ கிரைப்பர் ஒரு வறண்ட மலர் போல தோன்றுகிறது, ஆனால் அது 100 மடங்கு எடையை தூக்கி – விளிம்பு

எம்ஐடியின் கணினி அறிவியல் மற்றும் செயற்கை நுண்ணறிவு ஆய்வகத்தில் (CSAIL) ஒரு பேராசிரியரான டேனியல் ரோஸ் கூறுகையில், ஒரு மனித வடிவ பாட் அல்லது சில கனரக-கடமை தொழில்துறை ரோபோ கையைப் பற்றி ஒருவேளை நீங்கள் நினைப்பீர்கள். “ஆனால் எனக்கு, நான் ஒரு மாற்றம் பார்க்க விரும்புகிறேன்,” என்று அவர் விளிம்பு சொல்கிறது.

எம்ஐடியின் தனது அணியின் சமீபத்திய வேலை ஒரு சிறந்த உதாரணம். இது பொருட்களை எடுக்க வடிவமைக்கப்பட்ட ஒரு ரோபோ கிரைப்பர் தான், ஆனால் அதன் தோற்றமானது வழக்கத்திற்கு மாறானது, குறைந்தபட்சம் சொல்வது. பார்வை, அது ஒரு ரப்பர் துலிப் அல்லது ஒரு அறிவியல் புனைகதை ரோபாட் கையை விட குறைத்த பலூன் கொண்டதாக இருக்கிறது.

ஆனால் இந்த அதிமுக்கியமான தோற்றமானது, கிளிப்பர் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். அதன் ரப்பர் சருமத்தின் கீழ் ஸ்டார் ஃபிஷ்ஷைப் போல வடிவமைக்கப்பட்ட ஓரிகமி எலும்புக்கூடு ஆகும். வாயு உமிழும் காற்றுப்பாதை உட்செலுத்துதலில் வெளியேயும் வெளியேறும் போது முழு சாதனமும் ஒரு மலரைப் போல் திறந்து மூடிவிடும். இது சாதனத்தை 100 க்கும் மேற்பட்ட முறை எடையை தூக்க ஒரு வலுவான போதுமான பிடியில் பராமரிக்க போது, ​​அவர்கள் தீங்கு இல்லாமல் நுட்பமான பொருட்களை அழைத்து அனுமதிக்கிறது.

“மென்மையான வெளிப்புறத்துடன் இந்த மடிப்பு எலும்புக்கூட்டை இணைப்பதன் மூலம், நாம் இரண்டு உலகங்களையும் சிறந்த முறையில் பெறுகிறோம்,” என்று ரஸ் தி வெர்ஜ் சொல்கிறார். “மளிகை சாமான்களைத் தொடங்குவதற்கு அத்தகைய ரோபோ கையைப் பயன்படுத்துவதில் நான் மிகவும் ஆவலாக உள்ளேன்.”

இது போன்ற மென்மையான ரோபோ கிராபர்ஸ் புதியவை அல்ல. கடந்த தசாப்தத்தில், துறையில் ஒரு வளர்ந்துள்ளது , பொறியாளர்கள் அனைத்து வடிவங்கள் மற்றும் அளவுகள் மென்மையான இயந்திரங்கள் பயன்படுத்தி கொள்ள தேடும். ஒரு இயற்கை பயன்பாடு வழக்கு தளவாடங்கள்: கிடங்குகள் மற்றும் தொழிற்சாலைகளில் பொருட்களை கையாளும். இந்த வேலை பெரும்பாலானவை தானாகவே மாற்றியமைக்கப்பட்டாலும், மனிதர்கள் இன்னமும் தனித்தனியான பொருட்களை தேர்ந்தெடுத்து வரிசைப்படுத்த, அமேசான் போன்ற நிறுவனங்கள் பரவலாகப் பயன்படுத்துகின்றனர், அவற்றை பைகள் மற்றும் பெட்டிகளாக பொதி செய்கிறார்கள்.

பாரம்பரிய ரோபோ கிராப்ட்டர்ஸ் மெட்டல் மற்றும் கடுமையான பிளாஸ்டிக் மற்றும் கடினமான வடிவங்களுடன் கடினமான போராட்டங்களை உருவாக்கியது. ஒரு கண்ட்ரோல் கில்லர் ரோபோவின் பழைய கிளிஃப் “நொறுக்குதல், அழிக்க” கோஷமிடுவது இங்கு வெகு தொலைவில் இல்லை. உங்கள் சராசரி தொழிற்சாலை ரோபோ இன்று உங்கள் ஷாப்பிங்கை ஓம்லெட்டுகள் மற்றும் ஆரஞ்சு சாறுகளில் ஆரஞ்சு சாணங்களாக மாற்றுவதைத் தவிர்க்க முடியாது.

பழம், காய்கறிகள், பாட்டில்கள், மற்றும் கேன்கள் உள்ளிட்ட பரந்த பொருள்களில் இந்த கிரைப்பர் சோதிக்கப்பட்டது.
புகைப்படம்: MIT CSAIL

மென்மையான ரோபோ கிராப்ட்ஸ் இந்த சிக்கலுக்கு சிறந்த தீர்வைப் போன்றது, கடந்த சில ஆண்டுகளாக இந்த தொழில்நுட்பத்தின் வெடிப்பு கண்டிருக்கிறது. Righthand ரோபோவியல் போன்ற CSAIL போன்ற ஆய்வகங்கள் அத்துடன் வர்த்தக நிறுவனங்கள் அனைத்தும் ல் எல்லாம் வளரும், நடவடிக்கை மீது விட்டிருக்கும் ஊதப்பட்ட ரோபோ கைகளை செய்ய இந்த beanbag போன்ற இருகப்பற்றிக்கொள்ள போன்ற வடிவிலுள்ள தொகுதிகள் ஆக்டோபஸ் கரங்களை .

ரஸ் தனது புதிய பிளிப்பர் எனினும் முந்தைய வடிவமைப்பு விட ஒரு சிறந்த தீர்வு என்கிறார். அதன் துலிப் வடிவம் என்பது ஒரு கை கைப்பிடியை எதிர்க்கும் வகையில் பல்வேறு கோணங்களில் இருந்து பொருள்களை அணுகுகிறது, இது பொதுவாக பக்கத்திலிருந்து ஒரு பொருளில் வர வேண்டும். மற்றும் அதன் தோற்றம் எலும்புக்கூடு, ஏனெனில் ரஸ் மற்றும் அவரது குழு 2017 ல் உருவாக்கப்பட்டது, அது வலிமை மற்றும் நெகிழ்வு உள்ளது.

ஏன் இத்தகைய சாதனங்களை இன்னும் பரவலாக ஏற்றுக்கொள்ளவில்லை என, ரஸ் கூறுகிறார், ஏனெனில் வணிக தீர்வுகள் இன்னும் “லாபத்திலிருந்து வரும் கண்டுபிடிப்புகள்” உடன் பிடிக்கப்பட வேண்டும் என்பதாகும். மற்றொரு காரணம் நிறுவன நிலைமாற்றமாக இருக்கலாம். நிறுவனங்கள் விலையுயர்ந்த உபகரணங்களில் முதலீடு செய்த பிறகு, அதை மாற்றுவது எளிதல்ல. குறிப்பாக உங்கள் வன்பொருள் புதுப்பிப்பதன் மூலம் உங்கள் முழு பணிச்சூழலை மறுசீரமைக்கலாம்.

மென்மையான ரோபாட்டிக்ஸ் துறையில் விசித்திரமான மற்றும் சாத்தியமுள்ள பயனுள்ள படைப்புகள் வெடிக்க தொடர்கிறது என்பதில் சந்தேகம் இல்லை. ரஸ் மற்றும் அவளுடைய சக ஊழியர்கள் தங்கள் வழியைப் பெற்றால், அது ஒரு ரோபாட் நல்ல மாற்றங்களைப் போல் தோற்றமளிக்கும் வரை அது நீண்ட காலம் இருக்காது. “இது ஒரு அறிவார்ந்த வேலை, இது போன்ற பயனுள்ள வேலை செய்யக்கூடிய ஒரு ரோபோ கையை உருவாக்குவது,” என்கிறார் ரஸ்.