உள் மங்கோலிய H7N9 வழக்கு – Xinhua | ஆங்கிலம். News.cn – சின்குவா

H7N9 பறவை காய்ச்சல் வைரஸ் ஒரு மனித தொற்று வழக்கு உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ளது என்று சனிக்கிழமை வட சீனாவின் உள் மங்கோலியா தன்னாட்சி பிராந்தியம் உறுதி.

Alashan லீக் (Prefecture) உள்ள Ejina பனர் (உள்ளூரில்) இருந்து 82 வயதான ஒரு நோயாளி, அண்டை Gansu மாகாணத்தில் சிகிச்சை பெறுகிறார், Ejina பதாகை அரசாங்கம் கூறினார்.

அரசாங்கமானது அவசரகால மறுசீரமைப்பு நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டு நோயாளியின் வீட்டையும் அதன் அருகாமையையும் அழித்துவிட்டது. அவருடன் நெருங்கிய தொடர்பில் இருந்தவர்கள் எந்தவித அசாதாரணங்களையும் காட்டவில்லை என்றார்.

H7N9 என்பது பறவைக் காய்ச்சல் முதன்முதலில் மார்ச் மாதத்தில் சீனாவில் மனிதர்களுக்கு தொற்று ஏற்பட்டுள்ளதாக அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது. குளிர்காலத்திலும், வசந்த காலத்திலும் ஏற்படும் தொற்றுநோய்கள் அதிகமாகும். பெரும்பாலான மனித நோயாளிகள் கோழி வளர்ப்பு அல்லது அசுத்தமான சுற்றுச்சூழலுக்குக் காரணமாக இருக்கலாம்.