குழந்தை பருவத்திற்கான உடல் பருமன் ஒரு மார்பக பால் இருக்க முடியும்: ஆய்வு – TheHealthSit

குழந்தை பருவத்திற்கான உடல் பருமன் ஒரு மார்பக பால் இருக்க முடியும்: ஆய்வு – TheHealthSit

ஒரு சமீபத்திய ஆய்வு குழந்தைகளில் உடல் பருமன் ஆபத்து குறைக்க ஒரு வழி கிடைத்தது. இந்த ஆய்வின் ஆய்வாளர்கள் குழந்தை பருப்பு உடல் பருமனைப் பொறுத்தவரை , மார்பக பால் ஒரு சாத்தியமான காரணி என பகுப்பாய்வு செய்தனர். அமெரிக்கன் ஜர்னல் ஆஃப் கிளினிக்கல் ஊட்டச்சத்து இதழில் வெளியான ஆய்வில், சாதாரண எடை தாய்மார்களில் மார்பகப் பால் அதிகமான எடை கொண்ட தாய்மார்கள் மற்றும் மார்பகப் பாலில் காணப்படும் சிறு மூலக்கூறு வளர்சிதை மாற்றங்களில் வேறுபாடுகள் குழந்தை பருமனான உடல் பருமனுக்கு ஆபத்து காரணிகள் என்று கருத்து தெரிவித்தன.

குழந்தை பருமனான உடல் பருமனைப் பொறுத்தவரை தாய்வழி உடல்பருமன் வலிமையான முன்கணிப்புகளில் ஒன்று என்று அறியப்படுகிறது. “குழந்தை பருநிலை உடல் பருமன் வகை 2 நீரிழிவு நோய்க்கு ஆபத்து அதிகரிக்கிறது மற்றும் பிற சுகாதார சிக்கல்களின் ஒரு புரவலன் ஆகும். குழந்தைகளின் உடல் பருமனை முன்னறிவிக்கும் முந்தைய ஆபத்து காரணிகளை அடையாளம் காண வேண்டும். இந்த காரணங்களில் ஒன்று சத்திரசிகிச்சை காலத்திற்குப் பிறகு ஊட்டச்சத்து குறைபாடு என்பதை நாங்கள் அறிவோம் “என்று ஆய்வின் முன்னணி எழுத்தாளர் எல்விரா இஸ்கனாடிஸ் கூறினார். ஆராய்ச்சியாளர்கள் மார்பக பால் உள்ளடக்கம் மற்றும் ஒரு குழந்தை மற்றும் 35 மாத குழந்தைகளில் ஆறு மாதத்தில் இரண்டு குழந்தை பருவ நடவடிக்கைகள் (கொழுப்பு மற்றும் தசை) பகுப்பாய்வு. 25 வயதிற்கு குறைவான (சாதாரண) அல்லது 25 க்கும் அதிகமான (அதிக எடை / பருமனான) முன் கர்ப்பம் உடல் நிறை குறியீட்டு (பிஎம்ஐ) மூலம் தாய்மார்கள் வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன.

2010 ஆம் ஆண்டிற்கு முன்னர், அடிப்படை மார்போரிட்ரேட்டுகளுக்கு அப்பால் மனித மார்பக பால் கலந்த கலவை பற்றி அதிகம் அறியப்படவில்லை என்று மூத்த எழுத்தாளர் டேவிட் ஃபீல்ஸின் ஆய்வு தெரிவிக்கிறது. “எங்கள் ஆய்வு மார்பக பால் கலவையாகும், எளிய கார்போஹைட்ரேட், புரதம் மற்றும் கொழுப்பு, கூறினார். மெட்டாபொலமிக்ஸ் பகுப்பாய்வுகளின் தொழில்நுட்ப முன்னேற்றத்தைப் பயன்படுத்தி (வளர்சிதை மாற்றத்தில் சிறு மூலக்கூறுகளைச் சார்ந்த பெரிய அளவிலான ஆய்வுகள் ஒரு நுட்பம்) பயன்படுத்தி, டாக்டர் இஸ்கனாடிஸ் மார்பக பால் 275 தனிப்பட்ட சிறு மூலக்கூறு மெட்டபாலிச்களை செறிவூட்டினார். தாயின் எடை நிலைமை (சாதாரண மற்றும் அதிக எடை / பருமனானது) மற்றும் மார்பகத்தின் மூலக்கூறு அம்சங்களை அடையாளம் காண்பது நோக்கம், பின்னர் எந்த வேறுபாடுகளும் குழந்தைகளின் வாழ்க்கையின் முதல் மாதங்களில் அதிக எடை அதிகரிக்கும் என தீர்மானிக்க வேண்டும்.

ஒரு மாத வயதில், 10 மெட்டபாலிச்கள் லேசான தாய்மார்களிடமிருந்து வேறுபடுத்தப்பட்ட அதிக எடை / பருமனான தாய்மார்கள் என்று கண்டறியப்பட்டது. இவர்களில் நான்கு பேர் நியூக்ளியோட்டைடு வகைப்பாடுகளாக அடையாளம் காணப்பட்டனர் மற்றும் மூன்று ஒல்லியாகோசாகார்டுகள் என்று அழைக்கப்படும் சிக்கலான கார்போஹைட்ரேட்டுகள் என அடையாளம் காணப்பட்டது, இவை நுண்துகள் நுண்ணுயிரியை மாற்றக்கூடும். ஆறு மாத காலப்பகுதியில், ஆய்வில் 20 மெடாபைட்டுகள் அதிக எடையுள்ள மற்றும் ஒல்லியான பெண்களில் மாறுபட்டுள்ளன. கூடுதலாக, பருமனான தாய்மார்களில் பால் அடினைன் குழந்தைகளுக்கு அதிக எடை அதிகரிப்போடு தொடர்புடையதாக இருந்தது.

பருமனான மற்றும் ஒல்லியான தாய்மார்களுக்கு இடையே பால் கலவையில் உள்ள சிறிய வேறுபாடுகள் காணப்பட்டாலும் (ஒரு மாதத்தில் 10 மற்றும் ஆறு மாதங்களில் 20, 275 இல்), இது மார்பகப் பால் அதிக எடை கொண்ட பெண்களில் ஏராளமானவர்கள் குறைவாக உள்ளனர், டாக்டர் இஸ்கானிடிஸ் கூறினார்.

“காரணிகள், நியூக்ளியோட்டைட் டெரிவேடிவ்ஸ் மற்றும் சிக்கலான கார்போஹைட்ரேட்டுகள் ஆகியவற்றின் குறிப்பிட்ட கலவையாகும், மார்பகப் பால்வினை மேம்படுத்துவதற்கும், உடல் பருமனைப் பாதுகாப்பதற்கும் குழந்தைகளுக்குப் பாதுகாப்பாக இருக்கும் என்று எங்கள் கண்டுபிடிப்புகள் தெரிவிக்கின்றன.” இந்த ஆய்வில், ஒரு தாயின் எடை நிலை மற்றும் உடல்நலம் மார்பகத்தை பாதிக்கலாம் என்பதையும், இதையொட்டி, குழந்தையின் ஆரோக்கியத்தை பாதிக்கும் என்பதையும் புரிந்து கொள்வதில் ஒரு படி மேலே செல்கிறது. டாக்டர் புலங்கள் அடையாளம் மற்றும் சாதாரண மற்றும் அதிக எடை தாய்மார்கள் இடையில் வேறுபடும் என்று மூலக்கூறுகள் சுயவிவர அதை விளக்கினார், ஆராய்ச்சியாளர்கள் interventions- உணவில் அடித்தளத்தை கட்டுகிறாய், மருந்தியல் அல்லது அதிக எடை மற்றும் பருமனான தாய்மார்களுக்கு தாய்ப்பால் தரத்தை மேம்படுத்த என்று பயிற்சியை நடத்தின.

தாய்மார்கள் மற்றும் அவர்களின் குழந்தைகளுக்கு தாய்ப்பால் கொடுக்கும் மிகவும் பயனுள்ள நடத்தை இதுவாகும், டாக்டர் இஸ்கனாடிஸ் கூறுகிறார். “தாய்ப்பால் ஊக்குவிக்கப்பட வேண்டும், அதை ஆதரிக்க வேண்டும். இறுதியில், நாம் மார்பக பால் குழந்தை பருவ எடை அதிகரிப்பு மற்றும் பிற குழந்தை சுகாதார விளைவுகளை அடிப்படையில் நன்மை பயக்கும் என்று வளர்சிதை மாற்ற வழிமுறைகளை அடையாளம் விரும்புகிறேன். எதிர்கால குழந்தை பருவத்தில் உடல் பருமன் ஆபத்து அடிப்படையில் குழந்தை சூத்திரத்தை இன்னும் பாதுகாப்பான செய்ய இந்த தகவல்கள் தெரிவிக்க முடியும் என்று நம்பிக்கை உள்ளது. ”

வெளியிடப்பட்டது: ஏப்ரல் 12, 2019 10:50 am