த்ரெகண்ட் ஃபைட்டர் திரைப்பட விமர்சனம்: விவேக் அக்னிஹோத்ரி படத்தில் மேலதிக செயல்திறன் மற்றும் குழப்பமான சதி உள்ளது – Firstpost

த்ரெகண்ட் ஃபைட்டர் திரைப்பட விமர்சனம்: விவேக் அக்னிஹோத்ரி படத்தில் மேலதிக செயல்திறன் மற்றும் குழப்பமான சதி உள்ளது – Firstpost

முன்னாள் பிரதம மந்திரி லால் பகதூர் சாஸ்திரி மர்மமான மரணத்தை ஆய்வு செய்ய தனது வேலைகளை காப்பாற்றும் ஒரு இளம் “அரசியல்” பத்திரிகையாளர் ஆவார். அவரது மரணத்திற்கு பிறகு 50 ஆண்டுகளுக்கு பிறகு, இந்த வளாகத்தை தொடர்ந்து ஒரு படம் தேர்தல் ஆணையத்தின் ஆய்வு இருந்து இதுவரை, மக்களவைத் தேர்தல் தொடங்கியது வெளியீடு.

தாஷ்கண்ட் கோப்புகள் பின்னால் இயக்குனர் விவேக் அக்னிஹோத்ரி நோக்கம் நாள் போல தெளிவாக உள்ளது, ஆனால், யாராவது இந்த ஒரு பாகுபாடற்ற கதை அழைப்பு போகின்றீர் பார்வையில் மாறுபட்ட புள்ளிகள் ஆய்வு செய்ய தோன்றும் அவர் சுற்றி வளைத்து முயற்சி 144 நிமிடங்கள், செலவிடுகிறார். ஆனால், படத்தின் சுருக்கம் தொனி மற்றும் தேவையில்லாத வியத்தகு நிகழ்ச்சிகளுக்கு நன்றி, இயக்குனர் வடிவமைப்பு மூலம் பார்க்க எளிது.

தாஷ்கண்ட் சினிமா விமர்சனம்: வெறித்தனமான மற்றும் சுறுசுறுப்புடன் உயர்ந்த, விவேக் அக்னிஹோத்ரிஸ் திரைப்படம் ஒரு மலிவான தந்திரமாக வருகிறது

தாஷ்கண்ட் கோப்புகள் போஸ்டர்.

ஒன்பது நாட்களில் ஒரு வெடிக்கும் கதையைப் பெறாவிட்டால், “கலை மற்றும் பண்பாடு” என்று அடித்துச் செல்லப்படுவார் என்று ராகினி பூலே (ஸ்வேதா பாசு பிரசாத்) தனது ஆசிரியரால் அச்சுறுத்தப்படுகிறார். ஒரு மர்மமான தொலைபேசி அழைப்பு, ஒரு லே ஹவுஸ் ஆஃப் கார்ட்ஸ் , உஸ்பெகிஸ்தானில் தாஷ்கண்ட் நகரில் சாஸ்திரி மரணத்திற்கு அவரது கவனத்தை ஈர்க்கிறது, ஜனவரி 1966 ல் பாகிஸ்தானுடன் இந்தியாவுடன் சமாதான ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்ட ஒரு நாள், இது இந்திய-பாக் போர் முடிவுக்கு வந்தது. இந்தியாவின் அரசியல் வரலாற்றில் மிகவும் சர்ச்சைக்குரிய இறப்புகளில் ஒன்று பற்றிய விவரங்களை ஆய்வு செய்ய ஒரு அரசியல் கட்சியின் தலைவர் ஷ்யாம் சுந்தர் திரிபாதி (மிதுன் சக்ரவர்த்தி) ஒரு இரகசியக் குழு அமைக்கப்பட்டுள்ளது. (முன்னாள் பிரதம மந்திரி மாரடைப்பால் இறந்துவிட்டார் என உத்தியோகபூர்வ பதிவுகள் கூறியிருந்தாலும், இல்லையெனில் பல சதி கோட்பாடுகள் உள்ளன.)

“போலி செய்தி” என்ற வார்த்தையுடன் பழிவாங்கப்படும் நடிகை நாகேஷ் ராய் (மண்டிரா பேடி), ஒரு பீடியா புகைபிடித்தல் வரலாற்றாசிரியர் ஆயிஷா அலி ஷா (பல்லவி ஜோஷி), ஒரு முன்னாள் ராவின் தலைவர் ஆனந்த சுரேஷ் (பிரகாஷ்) பெல்கிடி), ஒரு ஓய்வுபெற்ற நீதிபதி மற்றும் விஞ்ஞானி கங்கரம் ஜா (பங்கஜ் திரிபாதி). அறிவாற்றல், நீதி, இனவெறி, அரசியல் மற்றும் கூட, உங்கள் சுவாசம், டிஆர்பி பயங்கரவாதம் – – சக்ரவர்த்தியின் நீண்ட மற்றும் நாடக மோனோலோகோவில் (இதற்கு எந்தக் காரணமும் இல்லை) – எழுத்துக்கள் ஒவ்வொன்றும் பயங்கரவாத வகைகளாகப் பிரிக்கப்படுகின்றன.

அக்னிஹோத்ரி ஒரு சதித் திரில்லரை உருவாக்கும் திறமையைக் கொண்டிருக்கவில்லை, நாம் மட்டுப்படுத்தப்பட்ட-இடைவெளி நாடகங்களுடன் இணைந்திருக்கும் சக்தியை மட்டுமே அடைய விரும்புகிறோம். குழுவின் அறையில் நடக்கும் வாதங்கள் இறுதியில் கோபமான பேஸ்புக் கருத்து சங்கிலியை ஒத்திருக்கின்றன. அக்னிஹோத்ரி தேசிய எதிர்ப்பு, வக்கீல், போலி செய்தி, மதச்சார்பின்மை போன்ற சொற்றொடர்களில் பொதிக்கிறது – இந்த நாட்டில் கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் இந்த நாட்டில் தலைப்பு செய்திகளை உருவாக்கிய கிட்டத்தட்ட எல்லாமே.

வரலாறு, அரசியல் மற்றும் அழிவுகரமான பிரதேசங்களை மிதக்கச் செய்தாலும், தர்க்கம் ஒரு பின்னடைவை எடுக்கும். ராகினி தஷ்கெண்டிற்கு வருகை தருகிறார், முன்னாள் கேஜிபி / சி.ஐ.ஏ. உளவாளி முக்தார் (வினய் பாதக்) சந்தித்தார், சாஸ்திரி சிலைக்கு முன் கூச்சலிட்டார், டெல்லி தெருக்களில் வெளிப்படையாக ரகசியமாக வைத்திருக்கும் இரகசிய ஆவணங்களுடன் ஆயுதங்களைத் திருப்பினார். இரண்டாவது பாதியில், நிகழ்வுகள் மிகவும் கட்டாயமாக தெரிகிறது மற்றும் அது இறுதியாக அனைத்து ஒரு உண்மையான க்ளைமாக்ஸ் தடுமாறும். ஆரம்பத்தில் “நேர்மையான பத்திரிகையாளர்கள்” தன்னைத் தானே அர்ப்பணித்துக் கொண்டிருக்கும் திரைப்படம், பின்னர் பத்திரிகை அரசியலுக்கு மற்றொரு பெயராக வரையறுப்பது எப்படி என்பது சுவாரஸ்யமானது.

பாத்திரம் வளைவுகள் கருத்துக்களின் படத்தின் உணர்ச்சியாக குழப்பம் அடைகின்றன. ராகினி, ஆரம்பத்தில் அவரது “போக்கு” கதைகள் தவறான ஆதாரங்களை பயன்படுத்தி chided, ஒரேநாளில் உண்மையை தேடும் ஆகிறது. இரகசிய முகவர் முக்தார் எப்படியாவது ராகினி, நசருதீன் ஷாவின் நோக்கத்தை அழிக்கவில்லை. நல்ல நடிகர் என்ன ஒரு கழிவு. ஷா அவரது மனைவி அச்சின்ட் கவுர் (“ஒரு நட்பு தோற்றத்தில்”, வரவுகளை சொல்வது போல்) மற்றும் அவரது தங்க ரெட்ரீவர் முரணாக ஒப்புக்கொள்கிறார் என்று மோனோலாலஸை நாம் காண்கிறோம். சக்ரவர்த்தி மற்றும் பிரசாத் நடிப்பிற்கும் மேலாக இருக்கும், அது அவர்களுக்கு வழங்கப்பட்ட சுருக்கமானதாக தோன்றுகிறது. சசிரியின் பேரன் சஞ்சய் நாத் சிங் மற்றும் முன்னாள் பத்திரிகையாளர் அனூஜ் தார் ஆகியோரின் நேர்காணல்களில் சில ஆவணங்களில் நடித்துள்ள ஒரு ஆவண-நாடகத்தின் ஒரு பாத்திரமாகிறது.

அக்னிஹோத்ரி ஒற்றுமை மருத்துவ அறிக்கைகள் மற்றும் மீட்ரோகின் ஆவணங்களில் இருந்து பல உயர்த்திப் பகுதிகள் எவ்வாறு வெளியேறுகிறது என்பதை சுட்டிக்காட்டவும், ஏன், இறப்பு ஒருபோதும் விசாரணை செய்யப்படவில்லை. முன்னாள் மத்திய புலனாய்வு முகமைத் தளபதி ராபர்ட் க்ரோலியின் புத்தகத்திலிருந்து அவர் பத்திகளை மேற்கோள் காட்டுகிறார், அதில் ஏராளமான ஏஜென்சிகளின் பங்களிப்பைப் பற்றிக் கூறுகிறார். சாஸ்திரியின் மரணத்தைப் பற்றி Google இல் படிக்காதவர்களுக்கு, படம் வெடிக்காமல் இருந்தாலும், வெடிக்கும். “மிட்ரோஹின் காப்பகங்கள்”, “கேஜிஜி” மற்றும் “தாஷ்கண்ட்” போன்ற சொற்களுக்கு Google தேடல் தேடலில் இந்திய சர்வர்கள் விரைவிலேயே காணப்படலாம். ஆனால் படத்தின் தலைப்பு என்ற பொருளில், தி டாஷ்கண்ட் கோப்புகள் Googled செய்த பொருட்களின் எல்லைக்கு அப்பால் செல்லவில்லை. இரண்டு மணிநேரங்களுக்குப் பிறகு ஆய்வு மற்றும் பரிசோதனையின்பேரில், இந்த விவரங்கள் மறுக்கப்பட்டு, உண்மைகளின் நம்பகத்தன்மை (சித்தரிக்கப்பட்டவை) நிரூபிக்கப்பட முடியாது என்று கூறி, புகாரில் அடைக்கலம் எடுக்கிறது.

ஒரு மாஸ்டா ஸ்ட்ரோக்கில், ராகினி இறுதியில் ஷ்யாம் சுந்தர் திரிபாதியைக் கேட்கிறார், “இப்போது சாஸ்திரி மரணத்திற்கு 53 வருடங்கள் ஆகிவிட்டன, இப்போது என்ன நடந்தது?” அடுத்த தேர்தலுக்கு மிதுன் ” முட்டா ” என்று பதிலளித்தார். வரலாற்றில் வரலாற்றில் இந்தியாவின் மிக முக்கியமான தேர்தலில் இந்தப் படம் பிக்கிப் பிடிக்கவில்லை, அதன் வெறித்தனமான கதைகளைக் கொண்டிருந்தது, அதன் வாதங்கள் ஒருவேளை தண்ணீரில் இடம்பெற்றிருக்கும்.

ஆனால் இப்போது, ​​அது போல், ” mudda .”

புதுப்பிக்கப்பட்ட தேதி: ஏப் 12, 2019 14:44:41 IST

சமீபத்திய தேர்தல் செய்திகள், பகுப்பாய்வு, வர்ணனை, நேரலை புதுப்பிப்புகள் மற்றும் முதல் முறையாக, 2019 ஆம் ஆண்டிற்கான லோக் சபா தேர்தலுக்கு திட்டமிடப்படும் உங்கள் வழிகாட்டி. ட்விட்டர் மற்றும் Instagram இல் எங்களைப் பின்தொடரும் அல்லது எதிர்வரும் பொதுத் தேர்தல்களுக்கான அனைத்து 543 தொகுதிகளிலிருந்தும் புதுப்பிப்பதற்கான எங்கள் பேஸ்புக் பக்கத்தைப் போல.