போக்குவரத்து தொடர்பான மாசுபாடு – டொமைன்-பி காரணமாக மில்லியன் கணக்கான குழந்தைகள் உலகளாவிய ஆஸ்த்துமாவை உருவாக்குகின்றன

12 ஏப்ரல் 2019

ஜார்ஜ் வாஷிங்டன் யுனிவர்சல் மில்கன் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் பப்ளிக் ஹெல்த் இன்ஸ்ஸில் (Milken Institute SPH) ஆராய்ச்சியாளர்களால் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வின் படி நைட்ரஜன் டை ஆக்சைடு காற்று மாசுபாடு உள்ளிழுக்கப்படுவதால் உலகம் முழுவதும் சுமார் 4 மில்லியன் குழந்தைகள் ஆஸ்த்துமாவை ஒவ்வொரு ஆண்டும் மேம்படுத்துகின்றனர். 2010 ஆம் ஆண்டு முதல் 2015 ஆம் ஆண்டு வரையிலான தரவுகளின் அடிப்படையில் இந்த ஆய்வில், ஆஸ்துமாவின் இந்த புதிய நிகழ்வுகளில் 64 சதவீதம் நகர்ப்புறங்களில் ஏற்பட்டுள்ளதாக மதிப்பிடுகின்றது.

சுற்றியுள்ள சாலைகள் அருகே ஏற்படும் இந்த மாசுபாட்டின் கணக்கில் அதிக வெளிப்பாடுகள் எடுத்து ஒரு முறை பயன்படுத்தி போக்குவரத்து தொடர்பான நைட்ரஜன் டை ஆக்சைடு இணைக்கப்பட்ட புதிய குழந்தை ஆஸ்துமா வழக்குகள் உலகளாவிய சுமை அளவிட முதல் ஆய்வு, சுசான் சி. Anenberg, PhD, என்றார் மில்்கன் இன்ஸ்டிடியூட் SPH இல் சுற்றுச்சூழல் மற்றும் தொழில்சார் சுகாதாரத்தின் இணை பேராசிரியர் மற்றும் மூத்த பேராசிரியர்.

“காற்று மாசுபாட்டைக் குறைப்பதன் மூலம் உலகெங்கிலும் உள்ள நகரங்களில் மில்லியன் கணக்கான புதிய ஆஸ்துமா நோயாளிகள் தடுக்கப்படலாம் என்று எங்கள் கண்டுபிடிப்புகள் தெரிவிக்கின்றன” என்று அனென்பெர்க் கூறுகிறார். “சுத்திகரிப்பு மற்றும் நடைபயிற்சி மூலம் மின்சாரம் கொண்ட பொது போக்குவரத்து மற்றும் செயலில் பயணிக்கும் போக்குவரத்து போன்ற தூய்மையான போக்குவரத்து வசதிகளை மேம்படுத்துவது, NO2 அளவைக் குறைக்காது, ஆனால் ஆஸ்துமாவைக் குறைக்கும், உடல் உடற்பயிற்சி அதிகரிக்கும், மற்றும் கிரீன்ஹவுஸ் வாயு உமிழ்வைக் குறைக்கும்.”

ஆராய்ச்சியாளர்கள் NO2 செறிவு, குழந்தைகள் மக்கள் விநியோகங்கள், மற்றும் ஆஸ்துமா நிகழ்வு விகிதங்கள் ஆகியவை உலகில் ஆஸ்துமா வளர்ச்சியுடன் போக்குவரத்து-பெறப்பட்ட NO2 மாசுபாடு தொடர்பான எபிடிமெயலியல் ஆதாரங்களுடன் தொடர்புடையவை. 194 நாடுகளில் NO2 மாசுபாடு மற்றும் உலகளாவிய 125 பிரதான நகரங்கள் ஆகியவற்றிற்கு காரணமான புதிய குழந்தை ஆஸ்துமா நோயாளர்களின் எண்ணிக்கையை அவர்கள் மதிப்பிட முடிந்தது.

தி லான்செட் பிளானட்டரி ஹெக்டில் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வின் முக்கிய கண்டுபிடிப்புகள்:

  • 2010 ஆம் ஆண்டு முதல் 2015 ஆம் ஆண்டிலிருந்து 2015 ஆம் ஆண்டிலிருந்து 2015 ஆம் ஆண்டு வரை 4 மில்லியன் குழந்தைகள் ஆஸ்த்துமாவை உருவாக்கியுள்ளனர். இது NO2 மாசுபாடு காரணமாக வெளிவருகிறது, இது முதன்மையாக மோட்டார் வாகனம் வெளியேற்றப்படுகிறது.
  • உலகளாவிய வருடாந்த குழந்தை ஆஸ்துமா நிகழ்வுகளில் 13 சதவிகிதம் NO2 மாசுபாடு தொடர்பானது.
  • 125 நகரங்களில், NO2 கணக்கில் 6% (Orlu, நைஜீரியா) குழந்தை மருத்துவ ஆஸ்துமா நிகழ்வு 48 சதவீதம் (ஷாங்காய், சீனா). வளர்ந்த மற்றும் வளரும் பொருளாதாரங்களில் உள்ள 92 நகரங்களில் NO2 பங்களிப்பு 20% ஐ தாண்டிவிட்டது.
  • சீனாவில் எட்டு நகரங்களில் முதலிடத்திலும், உலகின் மிக உயர்ந்த NO2 பங்களிப்புகளிலும் (37 முதல் 48 சதவிகிதம் குழந்தை ஆஸ்துமா நிகழ்வுகள்) மற்றும் மாஸ்கோ, ரஷ்யா மற்றும் சியோல் ஆகியவற்றிற்கும் 40 சதவிகிதத்திற்கும் மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.
  • அமெரிக்காவின் நகரங்களில் இந்த பிரச்சனை பாதிக்கப்பட்டுள்ளது: லாஸ் ஏஞ்சல்ஸ், நியூயார்க், சிகாகோ, லாஸ் வேகாஸ் மற்றும் மில்வாக்கி ஆகியவை அமெரிக்காவின் முதல் ஐந்து நகரங்களாகும், இது மாசுபட்ட காற்றுடன் தொடர்புடைய குழந்தை ஆஸ்துமா நோய்களின் மிக உயர்ந்த சதவீதம் ஆகும்.
  • தேசிய அளவில், காற்று மாசுபாடு தொடர்பான மிகப்பெரிய சுமை சீனாவில் 760,000 ஆஸ்துமா நோயாளிகளுக்கு கிடைத்துள்ளது, இந்தியாவில் 350,000 மற்றும் அமெரிக்காவில் 240,000.

ஆஸ்துமா என்பது ஒரு நாள்பட்ட நோயாகும், இதனால் நுரையீரலின் காற்றுப்பாதைகள் அழிக்கப்படும் போது கடுமையாக உறைந்துவிடும். உலகெங்கிலும் 235 மில்லியன் மக்கள் தற்போது ஆஸ்துமாவைக் கொண்டுள்ளனர், இது மூச்சுத் திணறல் மற்றும் உயிருக்கு ஆபத்தான தாக்குதல்களை ஏற்படுத்தும்.

உலக சுகாதார அமைப்பு காற்று மாசுபாடு “சுகாதாரத்திற்கு ஒரு முக்கிய சுற்றுச்சூழல் ஆபத்து” என்றும் NO2 மற்றும் பிற காற்று மாசுபாட்டிற்கான காற்று தர வழிகாட்டுதல்களை நிறுவியுள்ளது என்றும் கூறுகிறது. ஆண்டுக்கு சராசரியாக NO2 க்கான 21 பில்லியன் பாகங்களை தற்போதைய உலக சுகாதார அமைப்பின் வழிகாட்டுதலின் கீழ் பெரும்பாலான குழந்தைகள் வாழ்ந்ததாக ஆராய்ச்சியாளர்கள் மதிப்பிடுகின்றனர். அவர்கள் NO2 க்கு காரணம் என்று புதிய குழந்தை ஆஸ்துமா வழக்குகளில் 92 சதவீதம் ஏற்கெனவே WHO வழிகாட்டுதலை சந்திக்கும் பகுதிகளில் ஏற்பட்டது என்று கண்டறியப்பட்டது.

“NO2 க்கான WHO வழிகாட்டல் குழந்தைகளின் உடல்நலத்தை பாதுகாப்பதாக உள்ளது என்பதை உறுதிப்படுத்திக்கொள்ள வேண்டும்,” Milton Institute SPH என்ற பேராசிரியரான பீட்டானூன் அச்சலுல்விட், டாக்டர்.

ஆராய்ச்சியாளர்கள் பொதுவாக, NO2 செறிவு கொண்ட நகரங்களில் அதிக அளவு பசுமை இல்ல வாயு உமிழ்வுகள் இருந்தன. காற்று சுத்தப்படுத்தும் நோக்கில் பல தீர்வுகள் ஆஸ்துமா மற்றும் பிற கடுமையான உடல்நலப் பிரச்சினைகள் ஆகியவற்றைத் தவிர்ப்பதற்கு மட்டுமல்லாமல் புவி வெப்பமயமாதலைக் குறைக்கும் என்பதையும் அனென்பெர்க் தெரிவித்தார்.

சிக்கலான போக்குவரத்து உமிழ்வுகளுக்குள் காரணமான முகவரை அடையாளம் காண்பதற்கு கூடுதல் ஆராய்ச்சி செய்யப்பட வேண்டும், ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்தனர். இந்த முயற்சியானது, தரவு வரையறுக்கப்பட்ட நாடுகளில் நடத்தப்பட்ட அதிக காற்று மாசுபடுத்தல் கண்காணிப்பு மற்றும் தொற்றுநோயியல் ஆய்வுகள் மற்றும் போக்குவரத்து ஆய்வுகள், அன்ன்பெர்க் மற்றும் அச்சக்குளிவிட் ஆகியோருடன் இணைந்த புதிய ஆஸ்துமா நிகழ்வுகளின் மதிப்பீட்டை மேம்படுத்த உதவுகிறது.