ஜெட் ஏர்வேஸ் பைலட்ஸ், இன்ஜினியர்ஸ் ஸ்பைஸ்ஜெட் சேரும் 30-50% பேட் வெட்: அறிக்கை – NDTV செய்திகள்

ஜெட் ஏர்வேஸ் பைலட்ஸ், இன்ஜினியர்ஸ் ஸ்பைஸ்ஜெட் சேரும் 30-50% பேட் வெட்: அறிக்கை – NDTV செய்திகள்
புது தில்லி:

ஜெட் ஏர்வேஸில் உள்ள நெருக்கடியின் பெரும்பகுதியை குறைந்த செலவிலான கேரியர் மற்றும் சிறந்த போட்டியாளரான ஸ்பைஸ்ஜெட் தோன்றுகிறது. ஸ்பைஸ்ஜெட் இப்போது பணியாளர்கள் மற்றும் விமானிகளுக்கு வேலைவாய்ப்பு அளிக்கிறது, நிதியியல் ரீதியாக சிக்கலான ஜெட்ஸில் உள்ள தற்போதைய சம்பளங்களைவிட குறைந்த ஊதியத்தில். ஜெட் ஏர்வேஸ் விமானிகள் 25-30 சதவீத சம்பள வெட்டுக்களைக் கேட்டுள்ளனர். எஞ்சியுள்ள சம்பளப் பெட்டியில் 50 சதவீதத்தை வழங்குவதற்கு என்ஜினியர்கள் அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளனர்.

நீண்ட நாட்களுக்கு முன்னர், ஸ்பைஸ்ஜெட் உள்ளிட்ட பல விமானங்களும் அதே விமானிகள் மற்றும் பொறியியலாளர்களை போனஸ் மற்றும் சிறந்த சலுகைகள் ஆகியவற்றுடன் இணைந்தன.

“சம்பள வெட்டுக்களை ஏற்றுக்கொள்வதை ஏற்றுக் கொள்ளும் தொழில் வல்லுனர்களுக்கு நிச்சயமாக மூடுவதற்கான வாய்ப்பாக உள்ளது, ஆனால் ஜெட் ஏர்வேஸில் சராசரியாக சம்பளம் தொழில்துறை அளவைவிட அதிகமாக உள்ளது,” என்று ஒரு விமான போக்குவரத்துத் துறை தெரிவித்துள்ளது.

ஸ்பைஸ்ஜெட் மற்றும் ஏர் இந்தியா எக்ஸ்பிரஸ் ஆகியவற்றிற்கு விண்ணப்பித்த ஒரு மூத்த விமான பராமரிப்பு பொறியாளர் ஒரு மாதத்திற்கு 150,000 முதல் 200,000 வரை வரையில் அவர் ஒரு வாய்ப்பை பெற்றுள்ளார், ஜெட் ஏர்வேஸில் இருக்கும் அவரது தற்போதைய விலை நிறுவனம் (CTC) சுமார் ரூ .400,000 ஒரு மாதம்.

“இந்த வாய்ப்பை மிகவும் குறைவாக உள்ளது, அது நிச்சயமாக ஒரு கட்டாய தேர்வு ஆகும், சில முதலீட்டாளர் ஜெட்டாவை எடுத்துக்கொள்வார், எங்கள் ஊதியம் பாதுகாப்பாக இருக்கும்” என்று அவர் கூறினார்.

ஒரு ஸ்பைஸ்ஜெட் நிர்வாகி, பட்ஜெட் கேரியர் தங்கள் சொந்த கட்டமைப்பை அடிப்படையாகக் கொண்டு சம்பளத்தை வழங்கி, ஜெட் ஏர்வேஸ் மூலம் அதிக ஊதியம் பெறவில்லை என்று தெரிவித்தார்.

ஜெட் ஏர்வேஸ் ஒரு மூத்த தளபதி, சம்பளம் தாமதங்கள் சிட்டிகை உணர்கிறேன் என 4-5 ஆண்டுகள் அனுபவம் கொண்ட விமானிகள் மற்ற விமான செல்கிறார்கள் என்று கூறினார்.

“அவர்கள் கடன்கள் மற்றும் பிற நிதி பொறுப்புகளை அவர்கள் வேலைகள் மற்றும் சரியான நேரத்தில் சம்பளம் பணம் எங்கே இடங்களில் தேடும்.” பல மூத்த நிலை விமானிகள் இதுவரை ஜெட் ஏர்வேஸ் விட்டு அவர்கள் ஸ்பைஸ்ஜெட், Indigo அல்லது ஏர் இந்தியா செல்ல தயக்கம் இல்லை அவர்கள் தங்கள் பதவி உயர்வு மற்றும் சம்பளம் தாக்கத்தை உணர வேண்டும் என எக்ஸ்பிரஸ் அவர்கள் 3-5 ஆண்டு பத்திரங்கள் கையெழுத்திட விரும்பவில்லை, “என்று அவர் கூறினார்.

ஜெட் ஏர்வேஸ் விமானத்தில், 2.9 லட்சம் சம்பள மாத சம்பளம் பெறும் பல விமானிகள், மாதத்திற்கு 2 லட்சம் ரூபாய்க்கு குறைவாக செலவழிக்கின்றனர்.

ஜெட் ஏர்வேஸ் தவிர , உள்நாட்டு வழித்தடங்களை செலுத்தும் விமானங்களில், ஏர் இந்தியா எக்ஸ்பிரஸ் மற்றும் ஸ்பைஸ்ஜெட் ஆகியவை போயிங் கடற்படைகள் மட்டுமே இயங்குகின்றன. விமானிகள் மற்றும் பொறியியலாளர்கள் ஆகிய இருவருக்கும் பெரும் மாற்று செலவுகள் இருப்பதாக அந்த இயங்கும் ஏர்பஸ் விமானம் அஞ்சுகிறது, இதனால், ஜெட் தொழில்நுட்ப அதிகாரிகளை பணியமர்த்த விரும்பவில்லை.

ஏர்பஸ் விமானங்களின் பறக்கும் மற்றும் பராமரிப்புக்காக அவர்களை பயிற்றுவிக்க வேண்டும், விமானிகளுக்கு வழக்கமாக ஆறு மாத பயிற்சி தேவைப்படும், ஆனால் மறுவாழ்வு பணியாளர்களுக்கு 3-4 மாதங்கள் தேவைப்படும். எங்களுக்கு பெரும் செலவு, “ஒரு தனியார் விமான இயக்குதல் ஏர்பஸ் விமானங்கள் ஒரு நிர்வாகி கூறினார்.

ஆனால், தற்போதைய நிலைமை தற்காலிகமாக இருப்பதாக விமான வல்லுநர்கள் நினைக்கிறார்கள், ஜெட் அதன் காலடியில் திரும்பும்போது, ​​அது சாதாரணமாகிவிடும்.

“இது ஒரு அசாதாரண சூழ்நிலையாக இருப்பதால், ஜெட் ஏர்வேஸ் கிட்டத்தட்ட அடித்தளமாக உள்ளது, பொதுவாக, சப்ளை மற்றும் கோரிக்கை விமானிகள் மற்றும் பொறியியலாளர்களுக்கு ஆதரவாக உள்ளது, இப்போது அது எவ்வளவு விரைவாக ஜெட் மீண்டும் தொடங்குகிறது என்பதை பொறுத்து. பல விமானிகளும் பொறியியலாளர்களும் ஜெட் செல்லும்போது ஆச்சரியப்படுகிறார்கள் “என்று ஒரு விமானப் போக்குவரத்து நிபுணர் மற்றும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி கிளப் ஏர் ஏர் ராஜன் மெஹ்ரா கூறினார்.

பெருகிவரும் கடன் மற்றும் இழப்புக்களைச் சுமந்து கொண்டு, ஜெட் ஏர்வேஸ் அதன் உயிர்வாழ்விற்காக போராடுகிறது. விமானம் படிப்படியாக வம்சாவளியில் உள்ளது மற்றும் தரையில் அதன் கடற்படை கிட்டத்தட்ட 90 சதவீதம் மூடப்பட்ட நிலையில்.

சமீபத்திய தேர்தல் செய்திகள் , நேரடி அறிவிப்புகள் மற்றும் தேர்தல் கால அட்டவணையை 2019 ஆம் ஆண்டிற்கான தேர்தல்கள் ndtv.com/elections மீது பெறவும். 2019 இந்திய பொதுத் தேர்தலுக்கான 543 நாடாளுமன்ற இடங்களில் இருந்து கிடைக்கும் புதுப்பிப்புகளுக்கு ஃபேஸ்புக்கில் எங்களைப் போலவோ அல்லது ட்விட்டர் மற்றும் Instagram இல் எங்களைப் பின்தொடரும்.