டிசிஎஸ் – டெக்கான் ஹெரால்ட்: கையகப்படுத்துவதற்கு 'பசி'

டிசிஎஸ் – டெக்கான் ஹெரால்ட்: கையகப்படுத்துவதற்கு 'பசி'

இந்தியாவின் மிகப்பெரிய தகவல் தொழில்நுட்ப சேவை நிறுவனமான டாடா கன்சல்டன்சி சர்வீசஸ் (டிசிஎஸ்) கையகப்படுத்துவதற்கு “பசி” மற்றும் அறிவுசார் சொத்துக்களில் கொண்டு வரக்கூடிய சொத்துக்கள் மற்றும் வளர்ச்சியை மேலும் துரிதப்படுத்துவதற்கு சந்தையை விரிவுபடுத்துவதற்கான சொத்துக்களைப் பெறுதல் ஆகியவை ஆகும்.

கடந்த 12 ஆண்டுகளில், டி.வி.எஸ் நிறுவனம், இரு நிறுவனங்களுக்கிடையிலான பங்குகளை வாங்கியதாக தலைமை செயல் அதிகாரி என் கணபதி சுப்பிரமணியம் தெரிவித்தார்.

“நாங்கள் தொடர்ந்து கையகப்படுத்துவதற்குத் திறந்த மற்றும் பசியுடன் இருக்கிறோம்.இலங்கைகளை வாங்குவதற்கும் அவற்றை ஒருங்கிணைப்பதற்கும் சிறந்த பாதையில் பதிவுகளை நாங்கள் கொண்டுள்ளோம் … அணுகுமுறை என்பது தெளிவாக உள்ளது, சரியான சந்தையைத் தேடிக்கொண்டிருக்கும் சந்தையில் நாம் சிலவற்றை சேர்க்கும் ஐபி (அறிவார்ந்த சொத்து), சந்தை அடைய அல்லது வாடிக்கையாளர் கூடுதலாக, “என்று அவர் கூறினார்.

பிரான்சின் SAP சேவை வழங்குனரான அல்டி எஸ்ஏவை 2013 இல் 75 மில்லியன் யூரோக்கள் (சுமார் 533 கோடி ரூபா) பெற்றுக்கொண்ட டிசிஎஸ், அதன் உலகளாவிய மற்றும் உள்நாட்டு போட்டியாளர்களால் கையகப்படுத்தப்பட்டது போலவே கரிம வளர்ச்சியை மையமாகக் கொண்டது.

இன்போசிஸ் நுகர்வோர் நுண்ணறிவு நிறுவனமான WongDoody கடந்த ஆண்டு 75 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களுக்கு கையகப்படுத்தியது. விப்ரோவின் டிஜிட்டல் ஸ்பேஸ் முதலீடு டிசைட் மற்றும் கூப்பர் போன்ற நிறுவனங்களை உள்ளடக்கியது.

கடந்த ஆண்டு நவம்பரில் TCS, W12 ஸ்டுடியோஸ் கையகப்படுத்தப்பட்டது (அறிவிக்கப்படாத தொகைக்கு). லண்டனில் உள்ள ஒரு டிஜிட்டல் டிசைன் ஸ்டூடியோ, W12 இன் கையகப்படுத்தல் டி.சி.எஸ்ஸின் டிஜிட்டல் மற்றும் கிரியேட்டிவ் டிசைன் திறன்களை வளர்ப்பதற்கான முயற்சிகளில் ஒரு பகுதியாகும்.

அதே மாதத்தில், டி.சி.எஸ்., பிரிட்ஃபீய்ட் க்ரூம், எல்.எல்.சி., ஒரு அமெரிக்க நிர்வாக ஆலோசனை நிறுவனம் (ஒரு தொகைக்கு மீறிய தொகையை) எடுத்தது.

சந்தையில் வாய்ப்புகள் பற்றி கேட்டபோது, ​​சுப்பிரமணியம் விருப்பங்களைத் தெரிவித்தார், குறிப்பாக தொடக்கங்களில்.

“சில துவக்கங்கள் மிக நன்றாக செய்கின்றன, தொகுதிகளில் நிறைய நிறுவனங்கள் வந்துள்ள இடமாக உள்ளது. நிதி சேவைகள், எதிர்கால பணிகள், வருங்கால எதிர்காலம் ஆகியவற்றில் பணியாற்றும் பலர் இருக்கிறார்கள் … எனவே நாம் நெருக்கமாக அந்த தொழில்நுட்பங்கள் மற்றும் தொடக்க நிறுவனங்கள் சில, எப்படி தங்கள் வணிக மாதிரிகள் வெளிப்படும், “என்று அவர் கூறினார்.

டிசிஎஸ் சரியான கட்டமைப்பைக் கண்டால், அது ஒரு வாய்ப்பை உருவாக்க “தயங்காது” என்று சுப்பிரமணியம் வலியுறுத்தினார்.

“இரண்டு மதிப்பு மற்றும் டிசிஎஸ் ஆகியவற்றின் கூட்டு மதிப்பு மற்றும் நாம் பெறும் சொத்துகள் ஆகியவை உண்மையிலேயே பெரியதாக இருக்க வேண்டும்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மும்பை நிறுவனம், கடந்த நிதியாண்டில், லாபம் ரூ. 8,162 கோடியாக உயர்ந்து, லாபம் ரூ. 8,162 கோடியாக உயர்ந்துள்ளது. இது, மார்ச் மாதத்துடன் முடிவடைந்த காலாண்டில், 18.5 சதவீதம் அதிகரித்து, 38,010 கோடி ரூபாயாக உயர்ந்துள்ளது.

டிசிஎஸ் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ராஜேஷ் கோபிநாதன் வெள்ளியன்று “படம் முழுமையான ஆண்டு” என்று விவரிக்கப்பட்டு, மேக்ரோ நிச்சயமற்ற நிலைக்கு முன்னதாக, வலுவான வெளியேறினால் (FY19 நிறுவனம் புதிய நிதியாண்டுக்கு மிகவும் நல்ல நிலையில் உள்ளது என்று கூறியது.