இந்திய ரிசர்வ் வங்கியின்படி, இந்திய ரிசர்வ் வங்கி, டெல்லியில்,

இந்திய ரிசர்வ் வங்கியின்படி, இந்திய ரிசர்வ் வங்கி, டெல்லியில்,

புதுடில்லி: சர்வதேச சந்தையில் இருந்து சர்வதேச சந்தையில் கச்சா எண்ணையை வாங்குவதற்கு இந்திய எண்ணெய் நிறுவனமான ஐஓசி தனது அலுவலகத்தில் ஒரு வர்த்தக மையத்தை அமைத்துள்ளது. இது, மிகச் சிறந்த விலையில் பூட்டுவதன் மூலம் இறக்குமதி விலையை குறைக்க உதவுகிறது. அதன் தரம், அதன் இயக்குநர் (நிதி) ஏ.கே. ஷர்மா கூறினார்.

ஸ்பெக்ட்ரோ அல்லது நடப்பு சந்தையிலிருந்து 30 சதவீதத்தை (15 மில்லியன் டன்கள்) வாங்கியிருக்கும் ஐ.ஓ.ஓ., சிங்கப்பூரில் ஒரு வர்த்தக அலுவலகத்தை அமைத்துள்ளது. ஆனால் இப்போது அது மென்பொருள் மற்றும் வணிகக் குழுவை ஒரு கச்சா எண்ணெய் வாங்குவதற்காக -நேரடி.

நைஜீரியாவின் அக்பாமி கச்சா எண்ணெயில் ஒரு மில்லியன் பீப்பாய்களை வாங்கி, மார்ச் 25 அன்று முதல் கொள்முதல் செய்ததன் மூலம் இது முதன்முதலில் வாங்கப்பட்டது.

ரிலையன்ஸ் இண்டஸ்ட்ரீஸ் போன்ற தனியார் துறையான நிறுவனங்கள் கச்சா மற்றும் ஏற்றுமதி எரிபொருளை வாங்குவதற்கு ஒரு உள்ளூர் வர்த்தக மையமாக இருந்த போதிலும், ஐ.ஓ.சி.

சிங்கப்பூர் மேசை, சர்வதேச சந்தையில் இருந்து சலுகைகளை பெற்று இரண்டு மணி நேரங்களுக்குள் கொள்முதல் செய்யப்படவிருந்த குறுகிய டெண்டர் அடிப்படையில் கச்சா எண்ணெய் வாங்க பயன்படுத்தப்பட்டது என்றார். இது பாரம்பரிய டெண்டர்ஸில் கொள்முதல் செய்ய முடிவு செய்ய 10 மணி நேரம் எடுத்துக் கொள்ளப்படுகிறது.

ஆனால் தேசிய தலைநகரில் தனது அலுவலகத்தில் ஒரு வர்த்தக மையத்தில், ஐஓசி ஒரு உண்மையான நேர அடிப்படையில் கொள்முதல் தீர்மானிக்க உள்ளது, அவர் கூறினார். “இது எங்களுக்கு சிறந்த விலை மற்றும் மிகவும் பொருத்தமான, மதிப்பு கொடுப்பதை கொடுத்து உதவுகிறது,” என்று அவர் கூறினார்.

சிங்கப்பூர் அலுவலகத்தின் மூலம் பாரம்பரிய டெண்டர்கள் மற்றும் குறுகிய டெண்டர்களால் மிதக்கப்படும், IOC சர்வதேச தர விற்பனையாளர்களிடமிருந்து மேற்கோள்களை ஒரு குறிப்பிட்ட தரத்திற்கும் மற்றும் கச்சா எண்ணெய்க்கும் வழங்க வேண்டும். இது சலுகை எந்த பேச்சுவார்த்தைகள் எந்த நோக்கம் கொண்ட குறைந்த பிட் விகிதம் அடிப்படையில் விலை தீர்மானிக்கும்.

எனினும், இப்போது வர்த்தக மேசை, அது ஒரு உண்மையான நேர அடிப்படையில் கச்சா வணிகர்கள் பேச்சுவார்த்தை, பெரும்பாலும் சிறந்த விகிதம் பெற மற்றொரு ஒரு விலையுயர்ந்த விலை.

“நாங்கள் இணக்க வழிமுறைகளை அமைத்துள்ளோம்,” என்று அவர் கூறினார். “நான்கு வர்த்தகர்கள், ஒருவரோடு ஒருவர் தொடர்பு கொள்ளாமல், சிறந்த விலையில் பூட்டுவதன் மூலம், ஒரு விற்பனையாளரை நாங்கள் உருவாக்கியுள்ளோம். விற்பனையாளரின் அடையாளத்தை நன்மையடையாத ஒரு மேற்பார்வையாளர், பின்னர் ஒரு வாய்ப்பை அடிப்படையாகக் கொண்டு மேலும் பேச்சுவார்த்தைகளுக்கு அறிவுறுத்துகிறார் மற்ற விற்பனையாளர்களிடமிருந்து கிடைக்கும் சலுகைகள் மீது வர்த்தகர்கள் பின்னர் விற்பனையாளருடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்துகின்றனர். ”

ஐ.ஓ.சி., சிங்கப்பூரில் ஸ்டேட் மார்க்கெட்டில் இருந்து வாங்கிய கச்சா எண்ணெயின் உண்மையான நேரத்தை வாங்குவதற்கு, வர்த்தக குறியீட்டை மாற்றுவதற்கு திட்டமிடுகிறது. மேலும், அதன் சுத்திகரிப்பு ஆலைகளை ஏற்றுமதி செய்ய முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

சவூதி அரேபியா மற்றும் சவூதி அரேபியா போன்ற ஈராக்கிய நிறுவனங்களின் எண்ணெய் நிறுவனங்களின் 70 சதவிகிதத் தேவைகளை நிறுவனம் வாங்குகிறது. மீதமுள்ள டெண்டர்கள் மூலம் ஸ்பாட் சந்தையில் இருந்து வாங்கப்படுகிறது.

ஷாமா, இறுதியில், பெரும்பாலான இடங்களில் வாங்குதல் வர்த்தக மேசை மூலம் செய்யப்படும் என்றார். எனினும், அவர் அதற்கு நகர்த்துவதற்கு ஒரு காலவரையறையை வழங்கவில்லை.

தற்போது சிங்கப்பூரில் அல்லது புது டெல்லியில் வர்த்தக மேசைகள் மூலம் 1 மில்லியன் பீப்பாய்களின் ஒரு சரக்கு சரக்கு வாங்கப்படுகிறது.

நிறுவனத்தின் சிங்கப்பூர் துணை நிறுவனமான IOCL சிங்கப்பூர் பிரைவேட் லிமிடெட் நிறுவனம் இறுதியில் வர்த்தக மையத்தை கையாளுகிறது.

ஐ.ஓ.சி.எல்., சிங்கப்பூரில் நான்கு வர்த்தகர்கள் மற்றும் மேற்பார்வையாளர் மற்றும் இணக்க அலுவலர்களுடன் ஒப்பிடும்போது இரண்டு அதிகாரிகளை தேசிய தலைநகரில் வர்த்தக மையத்தில் உள்ளனர்.

சிங்கப்பூர் உலகின் மிகப்பெரிய நுகர்வோர் பிராந்தியத்திற்கான வர்த்தக மையமாக விளங்குகிறது, மேலும் தகவல் மற்றும் விரைவான முடிவுகளை எடுப்பதற்கு சிறந்த அணுகலைக் கொண்டிருக்கும் அலுவலகமாக இது உள்ளது.

2017 ஆம் ஆண்டிற்கு முன்னர், பொதுத் துறை எண்ணெய் நிறுவனங்கள், சர்வதேச சந்தைச் சந்தைகளில் இருந்து குறைவான கச்சா எண்ணை வாங்குவதற்கான வாய்ப்பை இழக்க நேரிடும்.

இரண்டு மாதங்கள் வரை எடுத்துக்கொள்ளும் செயல்முறை. இந்த நிறுவனங்கள் வெளிநாட்டில் அலுவலகங்களை நிறுவுவதற்கு ஒப்புதல் அளித்திருந்த போதினும், பொதுக் கொள்முதல் கொள்கையில் வெளிப்படையான தன்மை பற்றிய கொள்கை சிக்கல்கள் மற்றும் கவலைகள் ஆகியவற்றின் காரணமாக அவர்கள் முன்னோக்கி செல்ல முடியாது.

வர்த்தக குறியீடானது 2016 ஆம் ஆண்டு முதல் கச்சாப் கொள்முதல் கொள்கையில் ஐஓசி முன்னேற்றத்தின் ஒரு பகுதியாக உள்ளது, அரசாங்கம் தங்கள் சொந்த கச்சா இறக்குமதி கொள்கைகளை திட்டமிடுவதற்கு மாநில மறுசீரமைப்புகளுக்கு நெகிழ்வுத்தன்மையை வழங்கியுள்ளது.

முன்னதாக, ஐஓசி ஸ்பாட் அல்லது நடப்பு சந்தையில் இருந்து கச்சா எண்ணெய் இறக்குமதி செய்ய ஒரு டெண்டர் முடிவு செய்ய 26 மணி நேரம் எடுத்து பயன்படுத்தப்படுகிறது.

2016 ஆம் ஆண்டு ஏப்ரல் மாதத்தில், அரசுக்கு சொந்தமான எண்ணெய் சுத்திகரிப்பு நிறுவனங்கள் தங்கள் சொந்த கச்சா இறக்குமதி கொள்கைகளைத் திட்டமிடுவதற்கு சுதந்திரம் அளித்த பின்னர், நேரம் 12 மணி நேரம் குறைக்கப்பட்டது.

பெட்ரோலியம் பொருட்கள் அல்லது எரிபொருளின் ஏற்றுமதிக்கான டெண்டர்களை முடிவு செய்வதற்கான நேரம் முந்தைய 35 மணி நேரங்களிலிருந்து 9 மணிநேரத்திற்கு குறைக்கப்பட்டது.

முன்னதாக, இரு நிறுவன நிர்வாகிகள் மற்றும் பெட்ரோலியம் மற்றும் இயற்கை எரிவாயு அமைச்சரகத்தின் ஒரு மூத்த அதிகாரி உள்பட சந்தையில் இருந்து கச்சா எண்ணெய் இறக்குமதியை வழங்குவதற்காக டெண்டர் பெற முடிவு செய்த மூன்று உறுப்பினர்கள் குழு இருந்தது. விரைவில் முடிவுகளை எடுக்க வேண்டும் “என்று அவர் கூறினார். ANZ ANZ ANU ANU ANU