கடுமையான காலம்? நீங்கள் ஒரு Undiagnosed இரத்தப்போக்கு கோளாறு வேண்டும் – Yahoo இந்தியா செய்திகள்

கடுமையான காலம்? நீங்கள் ஒரு Undiagnosed இரத்தப்போக்கு கோளாறு வேண்டும் – Yahoo இந்தியா செய்திகள்

புகைப்படங்களைக் காண்க

பல நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சை அளிக்கக்கூடிய பிரச்சனையால் பாதிக்கப்படுவதை ஆயிரக்கணக்கானவர்கள் விட்டுக் கொடுக்கிறார்கள் . “data-reactid =” 27 “type =” text “> சுமார் 30 சதவிகித பெண்கள் பெண்களுக்கு சில சமயங்களில் கடுமையான மாதவிடாய் காலங்களை அறிவிக்கிறார்கள். அவர்களது இனப்பெருக்க ஆண்டுகளில் 15 சதவீதத்திற்கு குறைவான இரத்தப்போக்கு கோளாறு இருப்பதோடு இன்னும் பலரும் கண்டறியப்படவில்லை, ஆயிரக்கணக்கான பெண்களுக்கு சிகிச்சை அளிக்கக்கூடிய பிரச்சனைகளால் பாதிக்கப்படுகின்றனர் .

குணமாக்கப்பட்ட இரத்தப்போக்கு கோளாறு கொண்ட நோயாளிகளுக்கு அக்கறையுள்ள குயின்ஸ் பல்கலைக்கழகத்தில் ஒரு ஹீமாட்டாலஜிஸ்ட் மற்றும் மருத்துவ விஞ்ஞானி என்ற முறையில், இரத்தப்போக்கு கோளாறுகள் கொண்ட பெண்கள் சரியான பரிசோதனை மற்றும் சிகிச்சையைப் பெற 15 வருடங்கள் வரை காத்திருக்கலாம் என எனக்கு ஒரு ஏமாற்றமளிக்கிறது.

நான் ஒருபோதும் நோயறிதலுக்கு வரமாட்டேன். இரத்தமேற்றுதல் மற்றும் கருப்பை நீக்கம் செய்வதற்கான வழிவகுக்கும் கடுமையான இரத்தப்போக்கு காரணமாக இந்த பெண்களுக்கு ஆபத்து உள்ளது.

உலக Hemophilia நாள் – ஹீமோபிலியா பற்றி எல்லை மற்றும் கல்வி கவனம் ஒரு நாள் – நான் ஹீமோபிலியா ஒரு பெண் “கேரியர்” என்று அர்த்தம் என்ன கனமான காலங்கள் பற்றி சில சான்று சார்ந்த தகவல் பகிர்ந்து கொள்ள விரும்புகிறேன் மற்றும் நீங்கள் எளிதாக ஒரு இரத்தப்போக்கு உங்களை சோதிக்க முடியும் எப்படி ஏப்ரல் 17 ம் தேதி 29 ஆம் ஆண்டு உலக Hemophilia Dayஹீமோபிலியா பற்றிய விழிப்புணர்வு மற்றும் கல்வி பற்றி ஒரு நாள் கவனம் செலுத்துகிறது – கனமான காலம் பற்றிய சில சான்று அடிப்படையிலான தகவல்களை பகிர்ந்து கொள்ள விரும்புகிறேன் , இது ஹீமோபிலியாவின் ஒரு பெண் “கேரியர்” என்பதன் அர்த்தம் என்னவென்றால் நீங்கள் ஒரு இரத்தப்போக்கு கோளாறுக்காக உங்களை எளிதாக சோதிக்கலாம்.

புகைப்படங்களைக் காண்க

இரும்புச் சத்து குறைபாடு மற்றும் கனமான காலங்கள் அடிக்கடி புறக்கணிக்கப்படுகின்றன, ஆனால் ஒரு அடிப்படை இரத்தப்போக்கு கோளாறுக்கான அறிகுறிகளாக இருக்கலாம்.

வோன் நோய் மற்றும் இரத்த ஒழுக்கு – இருவரும் வழிவழியாக மற்றும் “உறைதல் காரணிகள்” (சாதாரண இரத்தம் உறைதல் தேவையான புரதங்கள்) “தரவு reactid =” 52 “வகை =” உரை “குறைந்த அளவு ஏற்படுகிறது> அடங்கும் பெண்கள் பாதிக்கும் கோளாறுகள் இரத்தப்போக்கு. வோன் Willebrand disease and hemophilia – இருவரும் மரபுவழி மற்றும் குறைந்த அளவிலான “உறைவிப்பான் காரணிகள்” (சாதாரண இரத்தம் உறிஞ்சுவதற்கு தேவையான புரதங்கள்) ஏற்படுகின்றன.

இரத்தக் கசிவு நோயால் பாதிக்கப்பட்ட குடும்பங்களில், பெண்களின் பாதிப்பு அதிகமாக இருப்பதை உணரவில்லை, ஏனெனில் குடும்பத்தில் பிற பாதிக்கப்பட்ட பெண்கள் இதே போன்ற பிரச்சினைகள் உள்ளனர். அவர்களுக்கு, கனமான காலம் சாதாரணதாகவே தெரிகிறது.

சமாளிக்க கடினமாக இருக்கும் காலங்களைப் பற்றி வெளிப்படையான கலந்துரையாடல்களுக்கு எதிராக சமூகக் குறிப்புகள் உள்ளன. சாதாரண மற்றும் அசாதாரண காலங்கள் பற்றிய துல்லியமான தகவல்களின் பற்றாக்குறை உள்ளது.

ஒவ்வொரு மணி நேரத்திற்கும் மேலாக மாற்று பட்டைகள் அல்லது டம்போன்களை மாற்றுதல், இரவில் குறைபாடுள்ள இரத்த சோகை , அடிக்கடி இரவில் உங்கள் தாள்களால் ஊறவைத்து , ஏழு நாட்களுக்கு மேல் நீடிக்கும் . ” ஒவ்வொரு மணி நேரத்திற்கும் மேலாக பட்டைகள் அல்லது டம்பன்களை மாற்றுவதோடு , இரும்பு குறைபாடுள்ள இரத்த சோகை இருப்பதால் , இரவில் உங்கள் தாள்களால் அடிக்கடி ஊறவைத்து , ஏழு நாட்களுக்கு மேல் நீடிக்கும் இரத்தப்போக்கு.

இரும்பு சத்து குறைபாடுள்ள அனீமியா குறிப்பாக கவலை கொண்டுள்ளது, ஏனெனில் அது சோர்வு மற்றும் சிரமமின்மை மற்றும் மோசமான பள்ளி மற்றும் வேலை செயல்திறன் ஆகியவற்றிற்கு வழிவகுக்கிறது.

இரும்புச் சத்து குறைபாடு மற்றும் கனமான காலங்கள் அடிக்கடி புறக்கணிக்கப்படுகின்றன, ஆனால் ஒரு அடிப்படை இரத்தப்போக்கு கோளாறுக்கான அறிகுறிகளாக இருக்கலாம். நோயறிதல் செய்யப்பட்டவுடன் இருவரும் எளிதில் சிகிச்சையளிக்கப்படும்.

பட்டைகள், டிம்பன்கள், கோப்புகள்: உங்கள் காலத்திற்கு சிறந்தது எது? “தரவு reactid =” 58 “type =” text “> மேலும் வாசிக்க: பட்டைகள், டிம்பன்கள், கோப்புகள்: உங்கள் காலத்திற்கு சிறந்தது எது?

ஹீமோபிலியாவின் கேரியர்கள் பெண்கள் பெரும்பாலும் “ஒரே கேரியர்களாக” கருதப்படுகிறார்கள் – தங்கள் குழந்தைகளுக்கு ஒரு மரபுபிறழ்ந்த மரபில் கடந்து செல்லும் திறன் கொண்டவர்கள். அவர்கள் தங்கள் மருத்துவரிடம் இதை கூறலாம். இந்த தவறான காரணத்தால், அவர்களின் இரத்தப்போக்கு அடிக்கடி சிகிச்சை பெறாது.

ஹீமோபிலியா கேரியர்களில் சுமார் 30 முதல் 40 சதவிகிதம் அசாதாரண இரத்தப்போக்கு கொண்டிருக்கிறது, இது கடுமையான காலகட்டங்கள், பிந்தைய partum hemorrhage மற்றும் கூட்டு bleeds உட்பட. எனினும், சில, ஆனால் அனைத்து, குறைந்த கடிகார காரணி அளவு உள்ளது. “தரவு reactid =” 61 “type =” text “> எனினும், 30 முதல் 40 சதவீதம் ஹீமோபிலியா கேரியர்கள் சதவீதம் அசாதாரண இரத்தப்போக்கு அனுபவிக்க என்று , பிந்தைய partum hemorrhage மற்றும் கூட்டு bleeds சில, ஆனால் அனைத்து, குறைந்த கடிகார காரணி அளவு உள்ளது.

இரத்தக் கசிவு சீர்குலைவுகளில் பெண்களுக்கு அதிக காலத்திற்கு சிகிச்சைகள் பரவலாக கிடைக்கின்றன. இவை வாய்வழி கருத்தெடுப்பு மாத்திரை மற்றும் டிரான்டெக்ஸிக் அமிலம் போன்ற மருந்துகள் (உறை பற்றாக்குறையை தடுக்கின்றன) மற்றும் டெஸ்மொபிரெய்ன் (இது உறைதல் காரணி அளவை அதிகரிக்கிறது) ஆகியவை அடங்கும். “Data-reactid =” 62 “type =” text “> இரத்த அழுத்தம் கொண்ட பெண்களில் கடுமையான காலத்திற்கு சிறந்த சிகிச்சைகள் இந்த நோய்கள் பரவலாக கிடைக்கின்றன, அவை வாய்வழி கருத்தடை மாத்திரை மற்றும் ட்ரான்டெக்சிக் அமிலம் போன்ற மருந்துகள் (உராய்வு முறிவுகளை தடுக்கின்றன) மற்றும் desmopressin (இது காரணி அளவுகளை அதிகரிக்கிறது).

கருப்பையகத்தின் நீக்கம் உள்ளன. “தரவு reactid =” 63 “வகை =” உரை “> வருகிறது levonorgestrel கருப்பையகமான சாதனம் (IUD) மற்றும் கைனகாலஜிக் விருப்பங்கள் கருப்பையகத்தின் நீக்கம் உள்ளன.

இது வாழ்க்கை தரத்தை மேம்படுத்துவதால், சிகிச்சையின் முக்கிய கூறுபாடு இரும்புச் சேர்க்கை. அரிதான சந்தர்ப்பங்களில், இரத்தப்போக்கு கோளாறுகள் கொண்ட பெண்கள் கடுமையான காலகட்டங்களை கட்டுப்படுத்த காரணி உட்செலுத்துதல் தேவைப்படுவதால், இரும்புப் பற்றாக்குறையை சரிசெய்வதற்கு மட்டும் போதுமானதாக இல்லை. இரும்பு குறைபாடு இருந்தால், இரும்புச் சத்து குறைபாடு சிகிச்சையின் முக்கிய அம்சமாகும், இது வாழ்க்கை தரத்தை மேம்படுத்துகிறது. இரும்புப் பற்றாக்குறையை சரிசெய்வதற்கு மட்டுமே டயட்டரி இரும்பு உட்கொள்ளல் போதுமானதாக இல்லை, குறிப்பாக இது இரத்த சோகை ஏற்பட்டுள்ளது.

சிறந்த சிகிச்சைகள் மற்றும் குணப்படுத்தக்கூடிய சாத்தியம் ஆகியவையாகும். “வரலாற்று ரீதியாக, ஹீமோபிலியாவின் ஆராய்ச்சி மற்றும் கல்வி ஆகியவற்றின் முக்கிய கவனம் சிறுவர்கள் மற்றும் நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சையை மேம்படுத்துவதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. காணாமல் போயுள்ள கார்போஹைட்ரேட் காரணிகளின் நரம்பு ஊடுருவல்கள். சிறந்த சிகிச்சைகள் மற்றும் சிகிச்சையின் வாய்ப்பினை மேம்படுத்துதல் உட்பட குறிப்பிடத்தக்க முன்னேற்றங்கள் செய்யப்பட்டுள்ளன.

எமது காலத்தின்போது நாம் ஏன் வீழ்ச்சியடைகின்றோம், எதைத் தடுக்க நாம் என்ன செய்ய முடியும்? “தரவு மீள்பதிவு =” 70 “வகை =” உரை “> மேலும் வாசிக்க: எமது காலத்தின்போது நாம் ஏன் எரியூட்டுகிறோம் ?

புகைப்படங்களைக் காண்க

பல நிறுவனங்கள் இப்போது இரத்தப்போக்கு கோளாறுகள் பற்றி பொது அறிவு அதிகரித்து கவனம்.

இரத்த ஒழுக்கு உலக கூட்டமைப்பு. “தரவு reactid =” 92 “வகை =” உரை “> பல நிறுவனங்கள் இப்போது இரத்தப்போக்கு கோளாறுகள் பற்றிய பொது அறிவு அதிகரித்து கவனம் செலுத்துகின்றன. பெண்கள் இரத்த ஒழுக்கு வேண்டும் என்பதை ஏற்றுக்கொள்வதில் போன்ற அமைப்புகளின் முயற்சிகளை மூலம் அதிகரித்து உள்ளது உலக Hemophilia கூட்டமைப்பு .

என் ஆய்வின் சமீபத்திய ஆய்வில் ஹீமோபிலியா கேரியர்களின் இரத்த உறைவு அமைப்பு, குடலிறக்க அழுத்தத்தை (அதிர்ச்சி போன்றது) அதேபோல் ஆரோக்கியமான கட்டுப்பாட்டில் இருப்பதை உணரவில்லை என்பதைக் காட்டுகிறது. இரத்தக் கசிவு காரணிகளின் விரைவான மற்றும் தொடர்ச்சியான அதிகரிப்பு இரத்தக் கசிவுத் தொல்லைகளைத் தடுக்க வேண்டும் மற்றும் இது ஹீமோபிலியா கேரியரில் கணிசமாகக் குறைக்கப்பட்டுள்ளது. “Data-reactid =” 93 “type =” text “> ஹீமோபிலியாவுடன் பெண்களுக்கு நாவல் சிகிச்சைகள் பங்கு என்பது ‘ இந்த ஆய்வில் இருந்து ஒரு சமீபத்திய ஆய்வு என் ஆய்வின் ஒரு சமீபத்திய ஆய்வில் , ஹீமோபிலியா கேரியர்களின் இரத்த உறைவு அமைப்பு, தாழ்நிலை மன அழுத்தம் (அதிர்ச்சி போன்றது) மற்றும் ஆரோக்கியமான இரத்தக் கசிவு காரணிகளின் விரைவான மற்றும் தொடர்ச்சியான அதிகரிப்பு இரத்தக் கசிவைத் தொடர்ந்து காயப்படுத்துவதைத் தடுக்க வேண்டும், இது ஹீமோபிலியா கேரியரில் கணிசமாகக் குறைக்கப்பட்டுள்ளது.

சுய பாகத்தை (சுய நிர்வகிக்கும் இரத்தக் கசிவு மதிப்பீட்டு கருவி) இலவசமாகக் கிடைக்கிறது மற்றும் உங்கள் இரத்தப் போக்கு அறிகுறிகள் சாதாரணமாகவோ அல்லது அசாதாரணமாகவோ இருந்தால் உங்களுக்கு சொல்ல முடியும். “Data-reactid =” 94 “type =” text “> நீங்கள் ஒரு இரத்தப்போக்கு கோளாறு இருந்தால், , சுய பாட் (சுய நிர்வகிக்கப்படும் இரத்தப்போக்கு மதிப்பீட்டு கருவி) இலவசமாக கிடைக்கிறது , உங்கள் இரத்தப்போக்கு அறிகுறிகள் சாதாரணமாகவோ அல்லது அசாதாரணமாகவோ இருந்தால் உங்களுக்கு சொல்ல முடியும்.

இந்த கருவி உங்கள் இரத்தப்போக்கு அறிகுறிகளைப் பற்றிய தகவலை ஆராய்ந்து இரத்தப் பரிசோதனையை உருவாக்குகிறது. உயர் இரத்தப்போக்கு ஸ்கோர் என்பது ஒரு அடிப்படை இரத்தப்போக்கு கோளாறு கொண்டிருக்கும் அதிக வாய்ப்புடன் தொடர்புடையது மற்றும் உங்கள் மருத்துவருடன் கலந்துரையாடப்பட வேண்டும்.

இரத்தப்போக்கு கோளாறுகள் கொண்ட பெண்கள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகளை புரிந்து கொள்வதில் குறிப்பிடத்தக்க முன்னேற்றங்கள் செய்யப்பட்டுள்ளன. அனைத்துப் பெண்களும் கண்டறியப்பட்டு ஒழுங்காக நடத்தப்படுவதற்கும் அதிக ஆராய்ச்சி மற்றும் கல்வி தேவைப்படுகிறது.

(This is an opinion piece and the views expressed above are the author’s own. FIT neither endorses nor is responsible for the same. This article was originally published on இங்கே.) “தரவு reactid =” 98 “வகை =” உரை “> (இந்த ஒரு கருத்து துண்டு மற்றும் மேலே வெளிப்படுத்தினர் காட்சிகள் ஆசிரியரின் சொந்த உள்ளன. எந்த ஒப்பந்தமாகி உள்ளார் பொருத்தம் அல்லது அதே பொறுப்பு. இந்தக் கட்டுரையில் முதலில் உரையாடலில் வெளியிடப்பட்டது . இங்கே அசல் கட்டுரையைப் படியுங்கள் .)

உரையாடல்

தி க்ளைட் மூலம் பொருத்து. ஆர்எஸ்எஸ் மற்றும் பாஜக ன் நேரு-நேதாஜி ‘காஸ்பிளே’: வஞ்சப்புகழ்ச்சி எ தவுசண்ட் இறப்பு Dies ‘பாரத்’ இருந்து பர்ஸ்ட் லுக் சல்மான்கானுடன்: சிறந்த பொழுதுபோக்குப் கதைகள் . மேலும் குவாண்ட்டில் ஃபிட் மீது மேலும் வாசிக்க: “தரவு-எதிர்வினை =” 110 “வகை =” உரையாடல் “> குவாண்ட்டில் ஃபிட் மீது மேலும் வாசிக்க RSS & BJP இன் நேரு-நேதாஜி ‘Cosplay’: அயர்லாந்தில் ஒரு ஆயிரம் இறப்புக்கள் Top Entertainment Stories: ‘பாரத்’ இருந்து பர்ஸ்ட் லுக் சல்மான் கான் . மேலும் படிக்க ஃபிட் Quint மூலம்.