iOS 13: டார்க் மோட், அகற்றக்கூடிய பேனல்கள், சபாரி மற்றும் மெயில் மேம்பாடுகள், செயல்திறன் மீளமை, தொகுதி HUD, மேலும் – 9to5Mac

iOS 13: டார்க் மோட், அகற்றக்கூடிய பேனல்கள், சபாரி மற்றும் மெயில் மேம்பாடுகள், செயல்திறன் மீளமை, தொகுதி HUD, மேலும் – 9to5Mac

ஐபோன் மற்றும் ஐபாட் இயங்குதளத்தின் அடுத்த பிரதான பதிப்பான iOS 13 ஐ வெளியிட்டது, அதன் வருடாந்திர உலகளாவிய டெவலப்பர்கள் மாநாட்டில் ஜூன் 3 ம் தேதி தொடங்கும் . இப்போது, ​​இயங்குதளத்தின் வளர்ச்சியை நன்கு அறிந்தவர்கள் 9to5Mac உடன் பிரத்யேக விவரங்களை பகிர்ந்துள்ளனர். எதிர்பார்ப்பது பற்றிய புதிய விவரங்களைப் படிக்கவும்.

இருண்ட முறை மற்றும் பல்பணி

முதலாவதாக, நீண்டகாலமாக எதிர்பார்க்கப்பட்ட டார்க் பயன் இறுதியாக iOS மற்றும் ஐபாடில் iOS 13 உடன் வருகிறது . அமைப்புகளில் இயங்கக்கூடிய ஒரு கணினி-அளவிலான டார்க் பயன்முறையானது , மேக்ஓஎஸ்ஸில் ஏற்கனவே கிடைக்கக்கூடியதை ஒத்த, அதிக மாறுபட்ட பதிப்பு உட்பட, செயல்படும். MacOS பற்றி பேசுகையில், பயன்படுத்தி மேக் இயக்க என்று iPad பயன்பாடுகள் மாவால் செய்த ஒரு வகை உண்ணும் பண்டம் இறுதியாக இரண்டு அமைப்புகளிலுமே டார்க் முறை ஆதரவு பயன்படுத்தி எடுக்கும்.

ஐபாட் உடன் ஐபாடில் வரும் பல மாற்றங்கள், பல ஜன்னல்கள் கொண்ட பயன்பாடுகளுக்கான திறன் உட்பட. ஒவ்வொரு சாளரத்திலும் ஆரம்பத்தில் திரையின் ஒரு பகுதியுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ள தாள்களைக் கட்டுப்படுத்த முடியும், ஆனால் ஒரு இழுவை சைகையால் பிரிக்கப்படலாம், இதையொட்டி ஒரு அட்டை திறமையாக மாற்றலாம் , இது திறந்த மூல திட்டமான PanelKit “செய்ய முடியும்.

இந்த அட்டைகள் ஒருவருக்கொருவர் மேல் அடுக்கி வைக்கப்படலாம், மேலும் எந்தக் கார்டுகள் மேல் மற்றும் கீழே இருக்கும் என்பதைக் குறிக்க ஒரு ஆழமான விளைவைப் பயன்படுத்தலாம். அவற்றை தள்ளுபடி செய்ய கார்டுகள் விலகிச் செல்லலாம்.

சைகை, சஃபாரி மேம்பாடுகள் மற்றும் எழுத்துரு மேலாண்மை ஆகியவற்றைச் செயல்தவிர்க்கவும்

பல iOS பயனர்கள் புகார் பற்றி மற்றொரு விஷயம் ஒரு நிலையான மீள அமைப்பின் பற்றாக்குறை உள்ளது, இது ஐபோன் மற்றும் ஐபாட் தற்போது சாதனம் shaking உடல் தேவைப்படுகிறது.

IOS 13 உடன், ஆப்பிள் ஐபாட் உள்ள உரை உள்ளீடு ஒரு புதிய நிலையான செயல்தவிர் சைகை அறிமுகம். விசைப்பலகையானது விசைப்பலகை பகுதியில் மூன்று விரல் தொடுப்பாகத் தொடங்குகிறது, இடதுபுறம் இழுத்தல் மற்றும் வலதுபுறம் செயலிழக்கச் செயல்களை செயலிழக்கச் செய்ய பயனரை அனுமதிக்கிறது.

புதிய அம்சத்தை எவ்வாறு பயன்படுத்துவது என்பதைப் பயனர்களுக்கு கற்றுக்கொடுக்க முதல் முறையாக ஒரு பயிற்சி இருக்கும். பொது ஏபிஐ மூலம் தனிப்பயன் கட்டுப்பாட்டில் டெவெலப்பர்கள் இந்த தொடர்புகளைப் பின்பற்ற முடியும்.

IOS 13 இல் சபாரி தேவைப்படும் போது வலைத்தளங்களின் டெஸ்க்டாப் பதிப்பு தானாகவே கேட்கும், ஒரு பெரிய திரையில் ஒரு ஐபாட் இயங்கும் போது வலைத்தளங்கள் தங்கள் ஐபோன் பதிப்பை வழங்கும் ஒரு பொதுவான சிக்கலைத் தடுக்கிறது. YouTube இந்த நடத்தைக்கு இழிவானது, பயனர்கள் ‘கோரிக்கை டெஸ்க்டாப் தள’ பொத்தானைப் பயன்படுத்துவதை கட்டாயப்படுத்துகிறது.

எழுத்துரு மேலாண்மை iOS 13 இல் ஒரு பெரிய மேம்படுத்தல் வருகிறது. இது இனி கணினியில் புதிய எழுத்துருக்கள் பெற ஒரு சுயவிவரத்தை நிறுவ தேவையான இருக்க முடியாது. அதற்கு பதிலாக அமைப்புகள் ஒரு புதிய எழுத்துரு மேலாண்மை குழு இருக்கும். ஒரு புதிய தரமான எழுத்துரு தெரிவுக் கூறு டெவலப்பர்களுக்கு கிடைக்கும், மேலும் பயனர் எழுத்துருவைக் காணாத ஆவணம் திறக்கும்போது பயனர் அறிவிக்கும்.

ஸ்மார்ட்டர் மெயில், பல உருப்படி தேர்வு அதிகமானது

அஞ்சல் பயன்பாடானது முதன்முறையாக முதன்முறையாக சிறந்ததாக உள்ளது: மேம்பட்ட பயன்பாடானது, மார்க்கெட்டிங், வாங்குதல், பயணம், “முக்கியம் இல்லை” மற்றும் பல வகைகள், தேடத்தக்க வகையுடன் வகைகளை ஒழுங்கமைக்க முடியும். பயனர்கள் மூன்றாம் தரப்பு மின்னஞ்சல் பயன்பாடுகளுக்கு ஒத்த “பின்னர் படிக்க” வரிசைக்கு செய்திகளைச் சேர்க்க முடியும்.

பக்கங்கள், எண்கள் மற்றும் முக்கிய குறிப்புகள் உள்ளிட்ட ஆப்பிள் சொந்த உற்பத்தி பயன்பாடுகள் ஏற்கனவே என்ன இது போன்ற மூன்றாம் தரப்பு ஆவண அடிப்படையிலான பயன்பாடுகள் எளிதான ஒத்துழைப்பு கொண்டு வேலை பொறியாளர்கள்.

IOS இல் உற்பத்தித்திறன் மீதான கவனம், புதிய பார்வைகளைச் சேர்க்கும் வகையில், அட்டவணை காட்சிகள் மற்றும் சேகரிப்பு காட்சிகளில் பல உருப்படிகளை தேர்வு செய்ய அனுமதிக்கிறது, இது பயன்பாட்டில் பெரிய அளவிலான தரவை பட்டியலிடும் பயன்பாடுகளில் காணப்படும் பெரும்பாலான பயனர் இடைமுகங்களை உருவாக்குகிறது. Mac இல் Finder இல் கிளிக் செய்து இழுத்துச் செல்வதைப் போல, தேர்ந்தெடுப்பதைப் பெற, ஒரு பட்டியல் அல்லது பொருட்களை சேகரிப்பதில் பயனர்கள் பல விரல்களால் இழுக்க முடியும்.

ஒரு ஸ்பிட் வியூவின் ஒவ்வொரு பக்கத்திற்கும் வேறுபட்ட நிலை பட்டை பாணியைப் பயன்படுத்துவதற்கு டெவலப்பர்களுக்கான திறனும் இருக்கும். (பக்க மூலம் பக்க பயன்பாடுகள்), தற்போது சில பயன்பாடுகள் பிளவு பார்வையின் ஒரு பக்கத்தின் பின்புலத்தில் வேறுபாடு இல்லை. Mac இல் இயங்கும் ஐபாட் டிசைன்களை அடிப்படையாகக் கொண்ட மார்சிபான் பயன்பாடுகளின் மீது ஸ்பிட் காட்சிகள் பிளவுபடுத்தி இழுப்பதன் மூலம் மறுஅளவை மாற்றுவதற்கும், Mac இல் ஏற்கனவே உள்ள ஸ்ப்ளிட் பார்வை பயன்பாடுகள் போன்ற பிளவை இருமுறை க்ளிக் செய்யும் போது அவற்றின் நிலை மீட்டமைக்கப்படும்.

புதிய தொகுதி HUD மற்றும் பிற மாற்றங்கள்

IOS 13 இல் வரவுள்ள பிற அம்சங்கள் மறு வடிவமைக்கப்பட்ட நினைவூட்டல் பயன்பாட்டையும் உள்ளடக்கியது, இது Mac க்கு வருகிறது, இது ஒரு புதிய தொகுதி HUD (தற்போது obtrusive ஒரு சிறிது நேரத்திற்கு UI நகைச்சுவையாக உள்ளது), சிறந்த “ஹே சிரி” சிரிப்பு மற்றும் அழுவதைப் போன்ற குரல்கள், விசைப்பலகைகள் மற்றும் டிக்டேஷன் ஆகியவற்றிற்கான சிறந்த பன்மொழி ஆதரவு மற்றும் விரிவாக்கப்பட்ட பயன்பாட்டு அச்சிடும் கட்டுப்பாடுகள்.

இந்த அறிக்கையின் உதவியுடன் ஸ்டீவ் ட்ராட்டன் ஸ்மித் நன்றி.


மேலும் ஆப்பிள் செய்திகளுக்கு YouTube இல் 9to5Mac ஐ பாருங்கள்: