சீனாவில், சர்க்கரை நோயாளிகள் மூளை இம்ப்லாண்ட்ஸுடன் பழக்கத்தைச் சிகிச்சை செய்கிறார்கள் – எதிர்காலம்

சீனாவில், சர்க்கரை நோயாளிகள் மூளை இம்ப்லாண்ட்ஸுடன் பழக்கத்தைச் சிகிச்சை செய்கிறார்கள் – எதிர்காலம்

ஆழமான மூளை

ஆழ்ந்த மூளை தூண்டுதல் (DBS), ஒரு பரிசோதனை நுட்பம், ஒரு தூண்டுகோல் போன்ற சாதனத்தை ஒரு நோயாளியின் மூளையில் மின் தூண்டுதல்களை அனுப்புவதற்கு உட்படுத்துகிறது, இது மருந்து துறையில் ஒரு சூடான விவாதம் ஆகும். இது ஒரு இயல்பான ஆபத்தான நடைமுறை மற்றும் மனித மூளை மீது சரியான விளைவுகள் இன்னும் முழுமையாக புரிந்து கொள்ளப்படவில்லை.

ஆனால் சில பயிற்சியாளர்கள் அதை மன தளர்ச்சி அறிகுறிகள் குறைக்கும் அல்லது அல்சைமர் சிகிச்சையளிக்க உதவும் ஒரு வழி இருக்க முடியும் என்று – இப்போது அவர்கள் அதே போதை மருந்து போதை உதவ முடியும் சந்தேகிக்கிறேன்.

அசோசியேட்டட் பிரஸ்ஸின் படி, உலகின் முதல், ஷாங்காயின் Ruijin மருத்துவமனையில் ஒரு நோயாளி அவரது மூளையில் மெத்தபாத்தமைனுக்கு சிகிச்சை அளிப்பதற்காக டி.பீ.எஸ் சாதனத்தை அமைத்துள்ளார்.

மற்றும் சாதனம் ஒரு வியத்தகு நேர்மறையான விளைவை, நோயாளி என்கிறார்.

“இந்த இயந்திரம் மிகவும் மந்திரமானது. அவர் உங்களை மகிழ்ச்சியாக மாற்றிக்கொள்ளவும், மகிழ்ச்சியாகவும், நீங்கள் பதட்டமாகவும், பதட்டமாகவும் இருக்கிறீர்கள், “என்று அசோசியேட்டட் பிரஸ்ஸிடம் கூறினார். “இது உங்கள் மகிழ்ச்சியை, கோபத்தை, வருத்தத்தையும் மகிழ்ச்சியையும் கட்டுப்படுத்துகிறது.”

சீனாவில் பிற ஆய்வுகள் ஆந்திர படி, டிபிஎஸ் பயன்படுத்தி ஓபியாயிட் அடிமையானது சிகிச்சையளிப்பதற்கான முயற்சி கலவையான முடிவுகள் வழங்கியிருக்கவில்லை. ஐக்கிய மாகாணங்களில், குறைந்தபட்சம் இரண்டு ஆய்வுகள், டி.பீ.எஸ் உடன் மதுபானம் செய்ய முயன்றது, அபாயங்களை நியாயப்படுத்த முடியாது என்பதற்காக கைவிடப்பட்டது.

உள்ளார்ந்த அபாயங்கள்

போதைப் பழக்க வழக்கங்களைக் கையாளுவதற்கு டி.பீ.எஸ்ஸைப் பயன்படுத்துவது என்பது உலகம் முழுவதிலுமுள்ள மருத்துவ சமூகங்களில் உள்ள கவலைகளை எழுப்பியுள்ளது – மற்றும் மூளையின் இரத்த அழுத்தம், வலிப்புத்தாக்கங்கள், நோய்த்தாக்கம், அல்லது ஆளுமை மாற்றங்கள் ஆகியவற்றின் உள்ளார்ந்த அபாயங்கள் பற்றி மட்டும் அல்ல.

நுண்ணறிவு மற்றும் போதை பழக்கத்திற்கு இடையில் உள்ள துல்லியமான உறவு இன்னும் அறியப்படவில்லை மற்றும் மேலும் ஆய்வு தேவை என்று சில ஆராய்ச்சியாளர்கள் வாதிடுகின்றனர். விலங்கு ஆய்வுகள் அதன் செயல்திறனின் சில அறிகுறிகளைக் காட்டியுள்ளன , ஆனால் அவை உறுதியாக இல்லை.

“நாங்கள் ஒரு சுவிட்ச் கவிழ்க்க முடியும் ஏதாவது இருந்தால் அது நன்றாக இருக்கும், ஆனால் இது இந்த கட்டத்தில் ஒருவேளை அழகாக இருக்கிறது,” மெட்ராட்டில் உள்ள மொனாஷ் பல்கலைக்கழகத்தில் நரம்பியல் அறிவியல் தலைவர், அட்ரியன் கார்ட்டர் AP கூறினார்.

மேலும் வாசிக்க: ஓபியோடைட் இறப்புக்கள் போன்ற பரிசோதனை அறுவைச் சிகிச்சை ஆதாயங்கள் [ அசோசியேட்டட் பிரஸ் ]

ஆழமான மூளை தூண்டுதல் மீது மேலும்: மூளை- Zapping இதயமுடுக்கி உட்பொருத்தம் ஓபியோட் அடிமை ஒரு புதிய சிகிச்சை இருக்க முடியும்