ஐடிசி Q4 முன்னோட்ட: Brokerages லாபம் 7-10% குவிப்பதை எதிர்பார்க்கிறது – Moneycontrol

ஐடிசி Q4 முன்னோட்ட: Brokerages லாபம் 7-10% குவிப்பதை எதிர்பார்க்கிறது – Moneycontrol

மே 13 ம் தேதியுடன் முடிவடைந்த நான்காவது காலாண்டில் ஐ.டி.சி.

ஐ.சி.ஐ.சி.ஐ.டி.ஐ., நிகர லாபம் ரூ. 3,226.5 கோடியாகும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இது 10 சதவீத ஆண்டுகளில் (0.5 சதவீத காலாண்டு காலாண்டில்) அதிகரித்துள்ளது. நிகர விற்பனை 8.3 சதவீதமாக அதிகரிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. (2.1 சதவீத QoQ) ரூ 11,463.3 கோடி.

வட்டி, வரி, தேய்மானம் மற்றும் கடன் வசூல் (EBITDA) ஆகியவற்றிற்கான வருவாய் 9.9 சதவிகிதம் உயர்ந்துள்ளது (5.2 சதவிகிதம் QoQ) ரூ. 4,552.7 கோடி.

நிகர இலாபம் ரூ. 3,160.4 கோடியாக அதிகரித்துள்ளது. இது கடந்த ஆண்டின் இதே மாதத்தில் 7.8 சதவீதமாக இருந்தது. இது 1.5 சதவீத காலாண்டில் இருந்தது.

நிகர விற்பனை 7.4 சதவிகிதம் உயர்ந்துள்ளது (1.1 சதவிகிதம் QoQ) ரூ. 11,254.7 கோடி, வட்டி, வரி, தேய்மானம் மற்றும் வருவாய்க்கு முந்தைய வருவாய்

(EBITDA) 9.2% YoY (4.1% QoQ வரை) ரூ. 4,407.7 கோடி.

எஸ்கே குளோபல் ஃபைனான்சியல் சர்வீசஸின் படி, ஐ.டி.சி. அதன் சிகரெட் வருவாய் 9 சதவீதம் (தொகுதி வளர்ச்சி 6 சதவீதம்) மற்றும் சிகரெட் EBIT வளர்ச்சி 9 சதவிகிதம் என்று இருக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. ஒட்டுமொத்தமாக, EBIT 11 சதவிகிதம் அதிகரிக்கும், FMCG மற்றும் காகிதத்தில் அதிக வளர்ச்சியுடன் உதவுகிறது.

ஆராய்ச்சி நிறுவனமான Narnolia, ஐ.டி.சி.யின் விற்பனையானது, Q4FY19 ல், 5% சிகரெட் தொகுதி வளர்ச்சி மற்றும் பிற FMCG வியாபாரத்தில் வளர்ச்சியுடன் 17% YoY வளர்ச்சியை எதிர்பார்க்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

கம்பெனி சிகரெட், பிற எஃப்எம்சிஜி மற்றும் ஹோட்டல் வணிக வருவாய் ஆகியவை முறையே Q4FY19 ல் 10 சதவிகிதம், 15 சதவீதம் மற்றும் 15 சதவிகிதம் வளர எதிர்பார்க்கின்றன.

ஐ.சி.சி யின் மொத்த வரம்பு 19 பப்ஸ் YoY ஐ 62.4 சதவிகிதம் அதிகரிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இது சிகரெட் பிரிவில் நிறுவனத்தால் எடுக்கப்படும் குறைந்த கச்சா மற்றும் விலையுயர்வு நடவடிக்கைகளால் ஆதரிக்கப்படுகிறது.

EBITDA விளிம்பின் அளவு 16 பிபிஎஸ் YoY ஐ 39.3 சதவிகிதமாக அதிகரிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

மறுப்பு : மேலே குறிப்பிட்டுள்ள அறிக்கை பொது தளங்களில் கிடைக்கும் தகவல்களின்படி தொகுக்கப்பட்டுள்ளது. முதலீட்டு முடிவுகளை எடுக்கும் முன், சான்றிதழ் நிபுணர்களுடன் சரிபார்க்க பயனர்களிடம் Moneycontrol ஆலோசனை கூறுகிறது.