சென்செக்ஸ், நிஃப்டி தொடர்ந்து சீராக இருக்கலாம்; எஸ்பிஐ பங்குகள் கவனம் செலுத்த வேண்டும் – லைவ்மினிட்

சென்செக்ஸ், நிஃப்டி தொடர்ந்து சீராக இருக்கலாம்; எஸ்பிஐ பங்குகள் கவனம் செலுத்த வேண்டும் – லைவ்மினிட்

மும்பை: அமெரிக்க-சீன வர்த்தக பேச்சுவார்த்தை தொடர்கிறது. இந்தியாவின் சந்தைகள் தொடர்ந்து 23-ம் தேதி நடைபெறவிருக்கிறது. மார்ச் காலாண்டின் பெருநிறுவன வருவாய் இந்த வாரம் முதலீட்டாளர்களின் உணர்வுகளை பாதிக்கும்.

சம்மோஸ் செக்யூரிட்டிஸ் அண்ட் ஸ்டாக் நோட் நிறுவனர் மற்றும் பிரதம நிறைவேற்று அதிகாரியான ஜிம்மித் மோடி கூறுகையில், “அடுத்த வாரத்தில் முக்கியமான கேள்வி – முன்கூட்டியே: அமெரிக்க சீனாவின் அரசியல் முடிவு அல்லது காலாண்டு முடிவுகள் சந்தைகளில் மேலாதிக்கம் செலுத்துவதோடு, அதற்கேற்ப, அதற்கேற்ப பங்குகளை ஊக்குவிக்கும். இது வர்த்தக யுத்தத்திற்கும் தேர்தல்களுக்கும் இடையிலான ஒரு கடுமையான போட்டியாகும், நிறுவனத்தின் எண்களும் ஒரு பின்புற ஆசனத்தை எடுத்திருக்கின்றன. போர் தீவிரமடைகையில், ஏற்றத்தாழ்வு அதன் உச்சநிலையில் இருக்கும். ”

சீனாவிலிருந்து இறக்குமதி செய்யப்படும் நூற்றுக்கணக்கான பில்லியன் டாலர் பொருட்கள் மீதான கட்டணத்தை உயர்த்துவதற்கான திட்டங்களை வாஷிங்டன் முன்னெடுத்துச் செல்வதன் மூலம், அமெரிக்கா மற்றும் சீன வர்த்தக பேச்சுவார்த்தையாளர்கள் முதல் வியாழனன்று இரண்டு வர்த்தக பேச்சுவார்த்தைகளை முடித்துவிட்டனர். வாஷிங்டனுக்கும் பெய்ஜிங்கிற்கும் இடையேயான பதற்றம் கடந்த வாரம் பேச்சுவார்த்தைகளில் ஒரு பெரும் பின்னடைவை எட்டியபோது, ​​சீனா ஒரு வரைவு ஒப்பந்தத்தை மறுசீரமைத்து, வர்த்தக சீர்திருத்தத்திற்கான அமெரிக்க கோரிக்கைகளை பூர்த்தி செய்வதற்கான பலவீனங்களை உறுதிப்படுத்தியது.

அமெரிக்க ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் ஒரு கட்டண கட்டணத்தை உத்தரவிட்டதன் மூலம் பதிலளித்தார், சீனா பதிலடி கொடுப்பதாக கூறியுள்ளது. 10 மாதகால வர்த்தக யுத்தம் இரு நாடுகளுக்கும் பில்லியன் கணக்கான டாலர்களை ஏற்கனவே விற்பனை செய்துள்ளது.

இதற்கிடையில், இந்த காலாண்டில் மார்ச் காலாண்டில் வருவாய் அறிவிக்கும் பிரதான நிறுவனங்கள் HDFC, ITC, வோடபோன் ஐடியா , ஓரியண்டல் பாங்க், ஐடிபிஐ வங்கி, யூனியன் பாங்க் மற்றும் இந்திய பாங்க் ஆகியவை.

ஸ்டேட் பாங்க் ஆஃப் இந்தியாவின் பங்குகளை திங்களன்று கவனம் செலுத்த வாய்ப்பு உள்ளது. இது ₹ 838.40 கோடி லாபம். கடந்த ஆண்டு இதே காலாண்டில் வங்கி 7,718.17 கோடி ரூபாயை இழந்தது. ₹ 6,006.22 கோடி இருந்து கால் முன்பு காலாண்டில் எஸ்பிஐ விதிகள் மற்றும் எதிர்பாராத 174,75% 16,501.89 கோடி அதிகரித்தது.

மாஸ்கோ, சில்லறை விற்பனை மற்றும் மொத்த விலை பணவீக்கம் ஆகியவை இந்த வாரம் வெளியிடப்படும். இந்தியாவின் தொழிற்சாலை உற்பத்தி 21 மாதங்கள் கழித்து மார்ச் மாதத்தில் எதிர்மறையான பிரதேசத்திற்குள் நுழைந்தது, 0.1 சதவீதத்தை நுகர்வோர் மந்தநிலையையும், முதலீட்டையும் அடக்குவதற்கு ஒப்பந்தம் செய்தது. பிப்ரவரியில், தொழில்துறை உற்பத்தி குறியீட்டு எண் (IIP) 0.1% ஆக அதிகரித்தது.

தொழில்துறை உற்பத்தி குறியீட்டில் 78 சதவீத அளவிற்கான உற்பத்தி, மார்ச் மாதத்தில் 0.4 சதவீதமும், மின்சாரம் மற்றும் மின்சாரம் 0.8 சதவீதமும் 2.2 சதவீதமும் வளர்ச்சியடைந்ததாக மத்திய புள்ளியியல் அலுவலகம் (சி.எஸ்.ஓ.ஓ) வெளியிட்டுள்ள தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

(ராய்ட்டர்ஸ் கதைக்கு பங்களித்தது)