டோரிஸ் டேட் டெட்: 'பிலுடோ டாக்' நடிகை, 'க்வேரா, சேரா' சிங்கர் வாஸ் 97 – ஹாலிவுட் ரிப்போர்ட்டர்

டோரிஸ் டேட் டெட்: 'பிலுடோ டாக்' நடிகை, 'க்வேரா, சேரா' சிங்கர் வாஸ் 97 – ஹாலிவுட் ரிப்போர்ட்டர்

கன்னி நடிகை மற்றும் பாடகர் – பாப் மற்றும் ஜாஸ் பாடகி 1945 இல் முதன் முதலாக வெற்றி பெற்றது – ராக் ஹட்சன் மற்றும் ஜேம்ஸ் கார்னர் ஆகியோரின் நடிப்பைக் காட்டிலும் நளினமான காதல் நகைச்சுவை நட்சத்திரமாக நடித்தார்.

டோரிஸ் தினம், புதிய முகம் கொண்ட பாடகர் மற்றும் நடிகை, 1950 களில் மற்றும் 60 களின் போது, ​​சூரிய அஸ்தமனத்தில் இருந்தார், அவர் பாக்ஸ் ஆபிஸின் ராணி பதவியில் இருந்தபோது இறந்துவிட்டார். அவள் 97.

வார்னர் பிரதர்ஸ் முன் ஒரு மிக பிரபலமான பாப் பாடகர் மற்றும் ஜாஸ் பாடகர் ஹாலிவுட்டிற்கு அழைத்து வரப்பட்டார், கலிபோர்னியாவின் கார்மெல் பள்ளத்தாக்கில், சில நெருங்கிய நண்பர்களால் சூழப்பட்ட வீட்டிற்கு, டோரிஸ் தின விலங்கு அறக்கட்டளை அறிவித்தது .

அவர் “சமீபத்தில் வரை அவரது வயிற்றில் சிறந்த உடல் நலத்தில் இருந்தார், அவரது மரணத்தை விளைவாக, நிமோனியா ஒரு தீவிர வழக்கு ஒப்பந்தம்,” அது கூறினார்.

அஸ்திவாரத்தின் படி, தினம் ஒரு சவாரியான அல்லது நினைவுச் சேவையை விரும்பவில்லை மற்றும் ஒரு மார்க்கர் இல்லாமல் புதைக்கப்பட வேண்டும் என்று விரும்பவில்லை.

எல்லா காலத்திலும் மிகவும் பிரபலமான திரைப்பட நட்சத்திரங்களில் ஒன்று, தினம் அவரது நம்பிக்கையற்ற தன்மை மற்றும் அப்பாவி அழகுக்காக பரவலாக ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டது. மூன்று டூசல் திரைப்படங்களில் அவற்றில் ஒன்று, அவர் பொதுவாக ஒரு பட்டாம்பூச்சி குரல் மற்றும் புன்னகை கொண்ட ஒரு மகிழ்ச்சியான பெண்ணாக நடித்தார். அவளது சுத்தமாகக் காணப்படும் கறுப்பு நிற தோற்றத்துடன், தினமும் அவளது வீட்டைக் காட்டிய பார்வையாளர்களுடன் பார்வையாளர்களுடன் அழகாகவும் அழகாகவும் இருந்தது.

ஆல்ஃபிரட் ஹிட்ச்காக்’ஸ் தி மேன் ஹூ நாவ் டூ மச் (1956) என்ற பாடலில் முதல் முறையாக பாடினார், “கியூ சேரா, செரா (எது எதுவாக இருக்கும், விடும்)” என்ற பாடலுடன் தொடர்புடையது, சின்சின்னாட்டி சொந்தமான ஆஸ்கார் பெல்லோ டாக் (1959) என்ற பெண்மணியிடம் ராக் ஹட்சன் என்ற பெண்மணியிடம் நடிப்பிற்காக நியமனம் செய்யப்பட்டது.

அவர் சில நேரங்களில் வியத்தகு திறமைகளை வெளிப்படுத்தியிருந்தாலும், நாள் மிகுந்த அன்பு நிறைந்த அருவருப்புகளைப் பெற்றார். இந்த மூர்க்கத்தனமான காதல் கதைகள், அவள் வழக்கமாக ஆண் தந்திரம் அல்லது சூழ்நிலைகள் போதிலும், யாருடைய இனிப்பு, எப்போதும் நாள் வென்ற ஒரு பெண் நடித்தார்.

1950 களின் பிற்பகுதியில், தனது சகாப்தத்தின் முன்னணி நடிகர்களுடன் தினம் ஜோடியாக திகழ்ந்தார், நாட்டின் முதல் எண் பாக்ஸ் ஆபிஸ் ஈர்ப்பைக் கருதினார். அவள் லவர் ஹட்சன் மீண்டும் நடித்தார் 1963 படங்களில் வாருங்கள் பேக் (1961) மற்றும் மிங்க் (1962) அந்த டச் இல்லை மலர்கள் (1964), கேரி கிராண்ட் மூலம் அனுப்பவும் என்னை மற்றும் ஜேம்ஸ் கார்னருடன் இட்ஸ் ஆல் அதிர்வு மற்றும் மூவ் ஓவர், டார்லிங் .

காலத்தின் சுவை மற்றும் தார்மீக சூழலை பிரதிபலிக்கும், இந்த உறவுகள் இன்று மிகவும் அவசியமாக கருதப்படும் காதல் மற்றும் பாலியல் காட்சிகள் வகையான தூய்மையற்ற மற்றும் வெற்று இருந்தன.

நாள் அவரது கதாபாத்திரங்களின் தூய்மைக்காக “கன்னி ராணி” என்று பெயரிடப்பட்டது, மற்றும் இசையமைப்பாளர்-பண்டிட் ஆஸ்கார் லெவண்ட் ஒருமுறை தழுவினார், “அவள் ஒரு கன்னிப் பெண்ணாக இருப்பதற்கு முன்பு டோரிஸ் தினம் எனக்குத் தெரியும்.”

“நான் ஒரு பையனைத் தேடிக்கொண்டிருக்கும் பெண்ணுக்குப் பதிலாக [அவளுடைய திரைப்படங்களில் திருமணம் செய்துகொள்கிறேன்]” என்று அவர் ஹாலிவுட் ரிப்போர்ட்டில் 2011 ல் கூறினார் . “நீங்கள் அந்த ஸ்கிரிப்டை விரும்பினீர்கள், ஏனெனில் நீங்கள் சண்டையிட்டுக் கொண்டிருக்கிறீர்கள், அது உண்மைதான்.”

1968-73 ஆம் ஆண்டு சிபிஎஸ் சிட்காமின் தி டோரிஸ் டே ஷோவில் ஒரு பண்ணையில், ஒரு பண்ணை வளாகத்தில் வாழ்ந்து, ஒரு சான் பிரான்சிஸ்கோ இதழின் செயலாளராக பணிபுரிந்த இரண்டு இளம் மகன்களுடன் ஒரு நாள் விதவையாகவும் நடித்தார் (பருவத்தில் இருந்து சீசனுக்கு மாற்றப்பட்டது).

1975 ஆம் ஆண்டில், தன் ரசிகர்களையும் ஹாலிவுட்டையும் திகைத்துப் போய்ச் சொன்னபோது, டோரிஸ் டே: ஹெர்ன் ஓன் ஸ்டோரி, அவள் சர்க்கரைக்கோட்டு படத்தை மறுத்துவிட்டாள், அவள் டி.வி. அவரது வளைந்த கணவர் மார்ட்டி மெல்ச்சர் வரை இறந்தார். அவர் திவாலாகிவிட்டார் என்றும் அவர் கற்றிருந்தார்.

சமீபத்திய ஆண்டுகளில் ஒரு மெய்நிகர் சறுக்கல், மிகுந்த அன்பான தினம் மிக சமீபத்தில் ஒரு விலங்கு உரிமைகள் ஆர்வலராக பணிபுரிந்து, தனது அடித்தளத்தை இயக்கும். 2004 ஆம் ஆண்டில் இறந்த தனது ஒரே குழந்தைக்கு பெயரிடப்பட்ட ரெஸ்டரி என்ற உணவகத்தில் நடைபெற்ற ஒரு தினசரி “Yappy Hour” யில் மனிதர்களோடு சேர்ந்து சமூகங்கள் விலங்குகளுடன் சமூகமயமாக்கப்பட்ட ஒரு கார்மெல்-இன்-தி-கட் என்னும் சைப்ரஸ் இன் சொந்தமானது.

ஏப்ரல் 3, 1922 இல் பிறந்த மேரி ஆன் வோன் கேப்பல்ஹோப் (பிறப்பு பிறந்த ஆண்டு 2017 ல் உறுதி செய்யப்பட்டது) என்ற அவரது அடித்தளத்தை அவர் பெற்றார். அவரது தந்தை ஒரு திறமையான இசைக்கலைஞர் மற்றும் குரல் ஆசிரியர் ஆவார். நாளே ஒரு நடனக் கலைஞராக பணிபுரிந்தார், ஆனால் 12 வயதில் அவருக்கு அருகில் உள்ள கார் விபத்தில் ஈடுபட்டார் மற்றும் பல மாதங்கள் ஆஸ்பத்திரிகளில் இருந்து வெளியேறினார், மேலும் அவரது நடனம் அபிலாஷைகளை குறைத்தார்.

அவரது ஆழ்மனதின் போது, ​​அவர் பாடுவதைத் தொடர்ந்தார், விரைவில் ரேடியோ மற்றும் கிளப்பில் கதாபாத்திரங்கள் மற்றும் அவரது பிடித்த பாடல் “தினம் தினம்” ஆகியவற்றிலிருந்து கடனாளியான ஒரு மேடை பெயரை எடுத்துக் கொண்டார்.

“கிட்டத்தட்ட மூன்று வருடங்கள் நான் நடக்க முடியவில்லை. அது நடந்தது மிக பெரிய விஷயம், “அவர் THR கூறினார். “நடனமாடுவதற்கு பதிலாக, நான் பாடுகிறேன். அவர்கள் என் இசை ஆசிரியருக்கு ஒரு வாரத்திற்கு மூன்று முறை என்னை ஒரு ஸ்டேய்வேயில் தூக்கினார்கள். ”

ஒரு பாடகியாக, நாள் கணிசமான அளவில் ஈர்த்தது, முன்னணி இசைக்குழுக்கள் பாப் க்ராஸ்பை (பிங்கிலின் சகோதரர்) மற்றும் லெஸ் பிரவுனின் கவனத்தை ஈர்த்தது. 1945 ஆம் ஆண்டில், அமெரிக்கன் ஜி.ஐ.யின் விருப்பமான பிரியமான “செண்டிமெண்டல் ஜர்னி” என்ற பிரவுன், தனது 23 வது வயதில் தனது முதல் பெரிய வெற்றியை பதிவு செய்தார்.

“ஒரு அழகான குரல் மற்றும் அதன் ஒவ்வொரு ஷேடிங்கின் கட்டளையுடனும் தவிர, பாடல்கள் மற்றும் பார்வையாளர்களுக்கான அவரது அணுகுமுறையின் அடிப்படையில் அவர் வெற்றி பெற்றது” என்று ப்ரூஸ் எடர் அனைத்து இசை வலைத்தளத்தின் நடிகை பற்றியும் எழுதினார் . “அவள் பாடினாள், அவள் ஒரு கூட்டமாக அல்லது ஒரு பெரிய ‘பார்வையாளர்களைப் பாடிக்கொண்டிருந்தாலும்,’ ஆனால் ஒவ்வொருவரிடமும் கேட்டாள். அவரது பதிவுகளும் அவரது நிகழ்ச்சிகளும் தனிப்பட்ட முறையில் கேட்போர் சார்பாக பிரதிபலித்ததுடன், அவரது குரல் மற்றும் பிரவுன் இசைக்குழுவின் தரம் ஆகியவற்றின் கணிசமான நன்மையுடன் இணைந்து, அவளையே கேள்விப்பட்ட கிட்டத்தட்ட அனைவருக்கும் அவளது விருப்பமான ரசிகனாக அமைந்தது. “(அவர் வாழ்க்கை வாழ்நாள் சாதனைக்காக கிராமி விருது பெற்றார் 2008)

அவரது மேடையில் மேல்முறையீடு விரைவில் மற்ற வாய்ப்புகளை தூண்டியது. 1948 இல் நியூயார்க் லிட்டில் கிளப்பில் ஒரு தோற்றத்தை பிறகு, அவர் வார்னர் பிரதர்ஸ் இயக்குனர் மைக்கேல் Curtiz ஒரு திரை சோதனை செய்ய, எனவே ஈர்க்கப்பட்டார் கேட்டபோது அவன் அளித்த அவரது பெட்டி ஹட்டன் ஒரு கடைசி நிமிட மாற்றமாக இசை ரோமான்ஸின் உயர் மீது நடித்தார் கடல்கள் (1948).

“நீங்கள் திரைக்கு என்ன செய்வதென்றாலும், நீங்கள் எந்த வகையிலான விளையாட்டாக இருந்தாலும் அது எப்பொழுதும் இருக்கும்,” கர்டிஸ் 2010 ஆம் ஆண்டின் சுயசரிதையில் டோர்ஸ் டே: த அண்டோல்ட் ஸ்டோரி ஆஃப் தி கேர்ள் நெக்ஸ்ட் டோர் பத்திரிகையில் குறிப்பிட்டுள்ளார். “நான் என்ன சொல்கிறேன், டோரிஸ் தினம் எப்பொழுதும் பகுதி வழியாக பிரகாசிக்கும். இது ஒரு பெரிய, முக்கியமான நட்சத்திரமாக மாறும். ”

கேமரா அவளை நேசித்தது, உடனடியாக ஜாக் கார்ஸனை என் ட்ரீம் இஸ் யுவர்ஸ் (1949) மற்றும் கிங் டக்ளஸ் உடன் யங் மேன் வித் எ ஹார்ன் (1950) ஆகிய படங்களில் நடித்தார். தினமும் முதல் முறையாக தேயிலை பையில் இரண்டு (1950), கோபத்தில் இருபதுகளில் பிரபலமான இசை அமைப்பை வென்றது, மேலும் அவர் நடனமாடினார்.

தெற்கில் கு குளுக்ஸ் கிளான் வன்முறை பற்றிய ஒரு தீவிரமான நாடகமான ஸ்டோமர் வார்னிங் (1951) தனது அடுத்த திட்டத்தில் தினம் ஒரு முறை திரும்பியது. ஐந்து வருடங்கள் கழித்து, மொரோக்கோ-செட் த்ரில்லர் தி மேன் ஹூ நெவ் டூ மச்சில் ஜிம்மி ஸ்டீவார்ட்டின் மனைவியாக நடித்தார் ஹிட்ச்காக் என்ற கண்னைக் கண்டார்.

நாள் பின்னர் பாடகர் (மற்றும் டீ இரண்டு இரண்டு நட்சத்திர நடிகர்கள்) கோர்டன் மெக்ரா, குறிப்பாக மூன்லைட் பே (1951) மற்றும் அதன் தொடர்ச்சியான, பை ஆஃப் தி லைட் ஆஃப் தி சில்வேரி மூன் (1953) ஆகியோருடன் நான்கு திரைப்படங்களில் நடித்தார். பின்னர், கமமதி ஜேன் (1953) திரைப்படத்தில் புகழ்பெற்ற நடிகையாக தனது நட்சத்திரத்தை உருவாக்கியது, இதில் அகாசி விருது வென்ற “ரகசிய லவ்” என்ற பாடலை அவர் பாடினார்.

1954 இல், டே யாங் அட் ஹார்ட் (1954) இல் ஃபிராங்க் சினாட்ராவை எதிர்த்து நடித்து, பின்னர் எம்.ஆர்.எம்.எம் லவ் மீ அல்லது லெட் மி (1955) இல் நடித்தார், பின்னர் ஜேம்ஸ் காக்னிக்கு எதிராக 1920 களின் ஜார்ஜ் பாடகியான ரூட் எலிங்கை சித்தரித்து நடித்தார். “பத்து சென்ட்ட்ஸ் டான்ஸ்”, “யூ மெட் மி லவ் யூ”, “ஐ யுவர் நெவர் ஸ்டாப் லவ்விங் யு” மற்றும் “லவ் மி அல்லது லாவ் மீ” போன்ற புகழ்பெற்ற பாடல்கள் இதில் அடங்கும், .

தி மேன் ஹூ நைவை டூ மச் தொடர்ந்து, தினம் ப்ராட்வேயின் திரைப்பட பதிப்பில் நட்சத்திரமாக நடித்தார் த பைஜாமா கேம் (1957), ஸ்லீப் டைட் பஜாமா தொழிற்சாலைகளின் கொடூரமான தொழிற்சங்கத் தலைவராக நடித்தது. பாப் ஃபோஸ்ஸால் இயக்கப்பட்ட அவரது இசை எண்கள், “சிறிய பேச்சு”, “ஐ’ம் நாட் அட் ஆல் இன் லவ்”, “ஹே அங்கே” மற்றும் “அங்கு ஒருமுறை ஒரு மனிதன்” ஆகியவை அடங்கும்.

நாள் பின்னர் அது செய்க ஜேன் (1959) மற்றும் டேவிட் நிவென் என்னவாயிற்று உள்ள டைசீஸ் (1960) சாப்பிட வேண்டாம் லவ் (1958), ஜாக் Lemmon, டியூனல் உள்ள ஆசிரியர் செல்லப்பிராணி (1958), ரிச்சர்ட் Widmark காலத்தில் கிளார்க் கேஃபில் ஜோடியாக இருந்தது.

மிட்நைட் லேசில் (1960) போன்ற பெண்ணை விட வேறு ஏதேனும் ஒன்றை அவள் விளையாடலாம் என்று காட்டினாள், அதில் அவள் ஒரு பெண் பயங்கரமாக சித்தரிக்கப்படுகிறாள். பின்னர், பில்லி ரோஸ்’ஸ் ஜம்போ (1962), டூ நாட் திஸ்ரூப் (1965), தி க்ளாஸ் பாட்டம் படகு (1966) ராட் டெய்லர், கப்ரிஸ் (1967), த பாலாட் ஆஃப் ஜோஸி (1967), தி வேல் யூ விளக்குகள் வெளியே சென்றபோது? (1968) மற்றும் வித் சிக்ஸ் யூ கெட் ஃபிராக் (1968), அவரது கடைசி படம்.

1961 இல், ஆண்ட்ரே ப்ரெவினுடன் ஜாஸ் இசைத்தொகுப்பில் டூயட் பதிவு செய்தார்.

செப்டம்பர் 1968 இல், அவர் த டோரிஸ் டே ஷோவை ஆரம்பித்தார் (ரே ஈவன்ஸ் & ஜே லிவிங்ஸ்டன் என்ற பாடலானது, பாடலாசிரியராக கியூ சேரா, சேரா) மற்றும் 1985-86 கிறிஸ்டியன் பிராட்கேஸ்ட் நெட்வொர்க் கேபிள் நிகழ்ச்சியான டோரிஸ் நாள் சிறந்த நண்பர்கள் .

1989 ஆம் ஆண்டு கோல்ட் குளோப்ஸில் அவரது சிசில் பி. டிமெய்ல் விருதினை ஏற்றுக் கொண்ட உரையில் , “நான் மிக நீளமாக இருந்துவிட்டேன்”, “இன்னும் வரவில்லை, நான் இன்னும் அதிகமாக செய்ய விரும்புகிறேன்” என்றார். மீண்டும் மற்றொரு தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சியில் அல்லது படத்தில்.

நாள், எனினும், 2011 ல் 17 ஆண்டுகளில் தனது முதல் ஆல்பத்தை குறித்தது 1960 மற்றும் 70 களில் இருந்து மை ஹார்ட் , தரநிலைகள் மற்றும் பாப் வெற்றி தொகுப்பை வெளியிட்டது.

மெல்ச்சருக்குப் பிறகு, 1951 முதல் கணவர், திடீரென்று 1968 இல் இறந்தார், தினம் திவாலானார் என்று கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. ஆறு ஆண்டுகள் கழித்து, அவர் முன்னாள் வழக்கறிஞர் மற்றும் மேலாளர் ஜெரோம் பி. ரோசெந்தால் மீது $ 23 மில்லியன் வழக்குத் தீர்ப்பை தவறாகப் பெற்றார், ஆனால் காப்பீட்டு நிறுவனத்துடன் 6 மில்லியன் டாலர் செலவிட்டார். டோரிஸ் டே ஷோ அவள் பணத்தை மீட்க உதவியது.

அவரது நான்காவது மற்றும் இறுதி கணவர் பேரி காம்டன் ஆவார், அவர் ஒரு பெவர்லி ஹில்ஸ் ரெஸ்டாரெட்டில் அவர் மைட்டரே டி ‘என்று அழைத்த நாள். அவர்கள் 1976 இல் திருமணம் செய்து, ஒரு இலாப நோக்கமற்ற விலங்கு அஸ்திவாரத்தை நிறுவும் நோக்கத்துடன், ஒரு உணவு வகை உணவு ஒன்றை நிறுவினர், ஆனால் ஒரு பிரமிட்-வகை திட்டத்தின் காரணமாக வணிக அவிழ்க்கப்பட்டது. அவர்கள் 1981 இல் விவாகரத்து பெற்றனர்.

நாள் முதல் இரண்டு கணவர்கள் trombonist அல் Jorden மற்றும் சாக்ஸாஃபோன் ஜோர்ஜ் Weidler இருந்தது; இருவரும் திருமணமாகி விவாகரத்து முடிந்து விட்டனர்.

ஜோர்டானுடன் அவரது மகன் டெர்ரி மெல்ச்சர் 62 வயதில் மெலனோமா இறந்தார். திரு டம்போரின் மேன் மற்றும் டர்ன், டர்ன், டர்ன், டைய் மற்றும் டூ பீச் பாய்ஸ் மற்றும் பால் ரெவெர் மற்றும் தி ரெய்டர்ஸ் ஆகியோருடன் இணைந்து பணியாற்றினார். .