ஆரக்கிள் மற்றும் மைக்ரோசாஃப்ட் கிளவுட் ஃபார்மன்ஸ்ஷிப் – ஃபோர்ப்ஸ்

ஆரக்கிள் மற்றும் மைக்ரோசாஃப்ட் கிளவுட் ஃபார்மன்ஸ்ஷிப் – ஃபோர்ப்ஸ்

மைக்ரோசாப்ட்

கெட்டி

மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் ஆரக்கிள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு உதவுகின்ற சில காட்சிகள் இங்கே.

OCI மற்றும் மைக்ரோசாப்ட் அஜய்யுக்கும் இடையே பொருந்தாத இணைப்பு

மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் ஆரக்கிள் நிறுவன நிறுவனங்கள் தங்கள் தரவுத்தள மேடைகளுடன் இணைக்க தனித்த தனியார் நெட்வொர்க்குகளில் முதலீடு செய்துள்ளன. OCI இல் Azure மற்றும் FastConnect இல் ExpressRoute இணைப்பு மற்றும் நெட்வொர்க் மாற்றத்தை வழங்கும் கூட்டாளர்களின் தொகுப்பு மீது நம்பிக்கை வைக்கின்றன. டெலிகாம், நெட்வொர்க், மற்றும் இணை இருப்பிட வழங்குநர்கள் ஒரு மேகம் மற்றும் தரவு மையத்திற்கு இடையே அதிவேக இணைப்புகளை வழங்குகிறார்கள்.

இந்த கூட்டாண்மை மூலம், ஆரக்கிள் நேரடி இணைப்பு இணைப்பிற்காக ஆரக்கிள் எக்ஸ்பிரஸ் ரவுட்டிற்கான சேவை வழங்குனராக மாறியது. Azure மற்றும் OCI இடையே இணைப்பை நிறுவுவதற்கு வாடிக்கையாளர்களுக்கு ஒரு இடைநிலை சேவை வழங்குநரின் வழியாக ட்ராஃபிக்கை அனுப்ப வேண்டிய அவசியமில்லை.

US கிழக்கு கடற்கரையில் Ashburn இல் ஆரம்பத்தில் கிடைக்கிறது, வாடிக்கையாளர்கள் மேகம் சூழல்களில் பணிபுரியும் கலவைகளை இணைக்க மற்றும் பொருந்துவதற்கு Azure மற்றும் OCI ஐ இணைக்க முடியும். உதாரணமாக, Azure இல் உள்ள ஒரு வலை பயன்பாடு OCI இல் இயங்கும் ஒரு ஆரக்கிள் தரவுத்தளத்துடன் குறியீட்டில் எந்த மாற்றமும் இல்லை.

ஒற்றை இலக்க மில்லிசெகண்ட் தாமதங்கள் மூலம், குறுக்கு-கிளவுட் இணைப்பு ஒப்பந்தம் பல மேகக்கணி பயன்பாடு வேகமாக, பாதுகாப்பாகவும், நம்பத்தகுந்ததாகவும் செயல்படுகிறது. மேகங்கள் முழுவதும் வழங்குதல் மற்றும் பயன்பாடுகளைத் தானாகவே தானியங்கு செய்வதற்கு Terraform போன்ற சொந்த மற்றும் மூன்றாம் தரப்புக் கருவிகளை வாடிக்கையாளர்களுக்கு வழங்குவதன் மூலம் வாடிக்கையாளர்கள் நீட்டிக்க முடியும்.

ஐக்கியப்பட்ட அடையாள மற்றும் அணுகல் மேலாண்மை

மைக்ரோசாஃப்ட்ஸ் இன் ஆண்ட்ராய்ட் டைரக்டரி (AD) என்பது நிறுவனங்களால் பயன்படுத்தப்படும் மிகவும் பிரபலமான அடைவு சேவையாகும். ஆசுருடன், மைக்ரோசாப்ட் கி.மு. ஆற்றலை மேகக்கணிப்பில் வரிசைப்படுத்திய வரி-ன்-வணிக பயன்பாடுகளுக்கும் வலை பயன்பாடுகளுக்கும் ஒற்றை உள்நுழைவை இயக்கும் மேலுக்கான கிளையை நீட்டியது.

குறுக்கு மேகக்கணி இணைப்புடன், ஆரக்கிள் வாடிக்கையாளர்கள் ஒரு கூட்டமைக்கப்பட்ட அடையாள மாதிரியின் மூலம் அசைர் ஆக்டிவ் டைரக்டை அடிப்படையாக அணுகல் நிர்வாகத்தை ஒருங்கிணைக்க முடியும், இது அங்கீகாரத்திற்கும் அங்கீகாரத்திற்கும் பயனர்களுக்கும் பயன்பாடுகளுக்கும் ஒரு ஒருங்கிணைக்கப்பட்ட வழிமுறையை வழங்குகிறது.

ஒருங்கிணைந்த மற்றும் ஒத்துழைப்பு ஆதரவு மாதிரி

பல கிளவுட் சூழலில் பணிச்சுமைகளை இயக்கும் வாடிக்கையாளர்கள் இரண்டு ஆதரவு சந்தாக்களை சமாளிக்க வேண்டிய அவசியம் இல்லை. அவர்கள் ஆதரவுக்காக ஆரக்கிள் அல்லது மைக்ரோசாப்ட்டை அழைக்கலாம். இந்த ஆதரவு மாதிரியானது கிளவுட் சூழல்களில் இயங்கும் பயன்பாடுகளை நிர்வகிக்கும் சிக்கலான தன்மையை எளிதாக்குகிறது.

மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் ஆரக்கிள் இருவரும் கிளவுட் வழங்குநர்கள் வழங்கிய சேவைகளில் பயிற்சியளிக்கப்பட்ட ஒரு ஆதரவு குழுவை உருவாக்கியுள்ளனர். இதன் மூலம், வாடிக்கையாளர்கள் தங்கள் மைக்ரோசாப்ட் அஜயர் மற்றும் OCI வாடிக்கையாளர் ஆதரவு உறவுகள் மற்றும் செயல்முறைகளை பரவலாக்கிக் கொள்ளலாம்.

கிளவுட் எளிதில் இடம்பெயரலாம்

எளிமையான உரிமம் மாதிரிகள் மூலம், வாடிக்கையாளர்கள் ஆர்க்கெரி மீது நிறுவன ஆரக்கிள் பயன்பாடுகளை அதே செயலறிவு மேப்பிங்கை வைத்துள்ளனர்.

ஆரக்கிள் இ-பிசினஸ் சூட், ஜே.டி. எட்வர்ட்ஸ், பெப்சோப்சோஃப்ட் எண்டர்பிரைஸ், ஹைபெரியன் மற்றும் ஆரக்கிள் ரீடேல் அப்ளிகேஷன்ஸ் போன்ற நிறுவன பயன்பாடு எளிமையான உரிம திட்டங்களின் மூலம் அச்யூரிக்கு மாற்றப்படலாம்.

அதே மாதிரி மைக்ரோசாப்ட் பணிச்சூழலுக்கு பயன்படுத்தப்படும், இதில் OCI இல் SQL சர்வர் இயங்கும்.

ஆரக்கிள் ஏற்கனவே மைக்ரோசாப்ட் அஜ்யூருக்கான ஒரு தொகுப்பு பயன்பாடுகள், இயக்க முறைமைகள் மற்றும் தரவுத்தளங்களை சான்றளித்துள்ளது. இந்த கூட்டணியுடன், கூடுதல் ஆரக்கிள் பணிச்சூழல்கள் அதிகாரப்பூர்வமாக அசோர் மீது கிடைக்கும்.

இனம் இனப்பெருக்கம் மாதிரிகள் சிறந்த தேர்வு

மைக்ரோசாப்ட் கன்டெய்னர்கள் மற்றும் சேவையற்ற கட்டமைப்புகள் அடிப்படையில் நவீன உள்கட்டமைப்புகளில் முதலீடு செய்து வருகிறது. Azure Container Instances, Durable Functions, Virtual Kubelet மற்றும் Event Grid போன்ற சேவைகள் Azure வாடிக்கையாளர்களுக்கு புதுமையான மற்றும் தனித்துவமான சேவைகளுக்கான எடுத்துக்காட்டுகள் ஆகும்.

OCI இல் இயங்கும் சக்திவாய்ந்த ஆரக்கிள் தரவுத்தள நிகழ்வுகளுடன் பேசும்போது, ​​இந்த கூட்டணியுடன், Azure இல் நுகர்வோர் பயன்பாடுகளை வாடிக்கையாளர்கள் இயக்க முடியும். ஸ்ட்ரீமிங், நிகழ்ச்சிகள் மற்றும் தூண்டுதல்கள் ஆகியவற்றின் மூலமாக அஜய்யில் கிடைக்கக்கூடிய பயன்பாடுகளை ஒருங்கிணைக்க முடியும்.

OCI வாடிக்கையாளர்கள் AI, IOT, Blockchain மற்றும் ஆஜியால் வழங்கப்பட்ட விளிம்பில் சேவைகள் ஆகியவற்றின் சக்தியைத் தட்டவும் முடியும். மைக்ரோசாப்ட் வாடிக்கையாளர்கள் OCI இல் ஆரக்கிள் RAC, Exadata மற்றும் தன்னியக்க தரவுத்தளத்தை பயன்படுத்தலாம்.

சாலை முன்னேறுகிறது

மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் ஆரக்கிள் ஆகியவை அடிப்படை இணைப்பு மற்றும் இயங்குதளத்தோடு மட்டுமல்லாமல், ஆசிய மற்றும் ஓசியின் இறுக்கமான ஒருங்கிணைப்புக்கு உறுதுணையாக உள்ளன.

சுவாரசியமான சாத்தியக்கூறுகள் சில:

  • ஆரக்கிள் அனலிட்டிக்ஸ் கிளவுட் மற்றும் அசூர் தரவு சேவைகள் ஒருங்கிணைத்தல்
  • ஆரக்கிள் பயன்பாடுகள் மற்றும் தரவுத்தளங்களுடன் பவர் BI ஒருங்கிணைப்பு
  • Azure AppInsights மற்றும் OCI கண்காணிப்பு சேவை இடையே ஒருங்கிணைந்த கண்காணிப்பு
  • Azure KMS மற்றும் OCI KMS இடையே ஒருங்கிணைந்த முக்கிய மேலாண்மை
  • ஆரக்கிள் பயன்பாடுகளுடன் Microsoft Teams ஒருங்கிணைப்பு

மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் ஆரக்கிள் இடையேயான கூட்டாண்மை தொழில்சார் முதல் உண்மையான பல கிளவுட் ஒப்பந்தங்கள் இரண்டு பிரதான பொது மேகம் சூழல்களைக் கொண்டு வருகிறது – அசூர் மற்றும் OCI. பல கிளவுட் முயற்சிகள் நிறுவனங்களுக்கு அவசியமாகவும் மூலோபாயமாகவும் இது ஒரு அடையாளமாகும்.

“>

மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் ஆரக்கிள் கிளாஸ் உள்கட்டமைப்பு (OCI) இடையே இடைவெளியை இணைக்கும் மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் ஆரக்கிள் ஆகியவற்றை ஜூன் 5 ஆம் தேதி அறிவித்தது.

மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் ஆரக்கிள் டெக்னாலஜி ஸ்டாக்களில் உள்ள முதலீட்டாளர்களுடன் உள்ள நிறுவன வாடிக்கையாளர்கள் இரண்டு பொது மேகம் சூழல்களில் இயங்கக்கூடிய பயன்பாடுகளை பயன்படுத்துவதன் மூலம் இயங்கும் தன்மை மற்றும் ஒருங்கிணைப்பு ஆகியவற்றைப் பயன்படுத்தலாம்.

மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் ஆரக்கிள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு உதவுகின்ற சில காட்சிகள் இங்கே.

OCI மற்றும் மைக்ரோசாப்ட் அஜய்யுக்கும் இடையே பொருந்தாத இணைப்பு

மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் ஆரக்கிள் நிறுவன நிறுவனங்கள் தங்கள் தரவுத்தள மேடைகளுடன் இணைக்க தனித்த தனியார் நெட்வொர்க்குகளில் முதலீடு செய்துள்ளன. OCI இல் Azure மற்றும் FastConnect இல் ExpressRoute இணைப்பு மற்றும் நெட்வொர்க் மாற்றத்தை வழங்கும் கூட்டாளர்களின் தொகுப்பு மீது நம்பிக்கை வைக்கின்றன. டெலிகாம், நெட்வொர்க், மற்றும் இணை இருப்பிட வழங்குநர்கள் ஒரு மேகம் மற்றும் தரவு மையத்திற்கு இடையே அதிவேக இணைப்புகளை வழங்குகிறார்கள்.

இந்த கூட்டாண்மை மூலம், ஆரக்கிள் நேரடி இணைப்பு இணைப்பிற்காக ஆரக்கிள் எக்ஸ்பிரஸ் ரவுட்டிற்கான சேவை வழங்குனராக மாறியது. Azure மற்றும் OCI இடையே இணைப்பை நிறுவுவதற்கு வாடிக்கையாளர்களுக்கு ஒரு இடைநிலை சேவை வழங்குநரின் வழியாக ட்ராஃபிக்கை அனுப்ப வேண்டிய அவசியமில்லை.

US கிழக்கு கடற்கரையில் Ashburn இல் ஆரம்பத்தில் கிடைக்கிறது, வாடிக்கையாளர்கள் மேகம் சூழல்களில் பணிபுரியும் கலவைகளை இணைக்க மற்றும் பொருந்துவதற்கு Azure மற்றும் OCI ஐ இணைக்க முடியும். உதாரணமாக, Azure இல் உள்ள ஒரு வலை பயன்பாடு OCI இல் இயங்கும் ஒரு ஆரக்கிள் தரவுத்தளத்துடன் குறியீட்டில் எந்த மாற்றமும் இல்லை.

ஒற்றை இலக்க மில்லிசெகண்ட் தாமதங்கள் மூலம், குறுக்கு-கிளவுட் இணைப்பு ஒப்பந்தம் பல மேகக்கணி பயன்பாடு வேகமாக, பாதுகாப்பாகவும், நம்பத்தகுந்ததாகவும் செயல்படுகிறது. மேகங்கள் முழுவதும் வழங்குதல் மற்றும் பயன்பாடுகளைத் தானாகவே தானியங்கு செய்வதற்கு Terraform போன்ற சொந்த மற்றும் மூன்றாம் தரப்புக் கருவிகளை வாடிக்கையாளர்களுக்கு வழங்குவதன் மூலம் வாடிக்கையாளர்கள் நீட்டிக்க முடியும்.

ஐக்கியப்பட்ட அடையாள மற்றும் அணுகல் மேலாண்மை

மைக்ரோசாஃப்ட்ஸ் இன் ஆண்ட்ராய்ட் டைரக்டரி (AD) என்பது நிறுவனங்களால் பயன்படுத்தப்படும் மிகவும் பிரபலமான அடைவு சேவையாகும். ஆசுருடன், மைக்ரோசாப்ட் கி.மு. ஆற்றலை மேகக்கணிப்பில் வரிசைப்படுத்திய வரி-ன்-வணிக பயன்பாடுகளுக்கும் வலை பயன்பாடுகளுக்கும் ஒற்றை உள்நுழைவை இயக்கும் மேலுக்கான கிளையை நீட்டியது.

குறுக்கு மேகக்கணி இணைப்புடன், ஆரக்கிள் வாடிக்கையாளர்கள் ஒரு கூட்டமைக்கப்பட்ட அடையாள மாதிரியின் மூலம் அசைர் ஆக்டிவ் டைரக்டை அடிப்படையாக அணுகல் நிர்வாகத்தை ஒருங்கிணைக்க முடியும், இது அங்கீகாரத்திற்கும் அங்கீகாரத்திற்கும் பயனர்களுக்கும் பயன்பாடுகளுக்கும் ஒரு ஒருங்கிணைக்கப்பட்ட வழிமுறையை வழங்குகிறது.

ஒருங்கிணைந்த மற்றும் ஒத்துழைப்பு ஆதரவு மாதிரி

பல கிளவுட் சூழலில் பணிச்சுமைகளை இயக்கும் வாடிக்கையாளர்கள் இரண்டு ஆதரவு சந்தாக்களை சமாளிக்க வேண்டிய அவசியம் இல்லை. அவர்கள் ஆதரவுக்காக ஆரக்கிள் அல்லது மைக்ரோசாப்ட்டை அழைக்கலாம். இந்த ஆதரவு மாதிரியானது கிளவுட் சூழல்களில் இயங்கும் பயன்பாடுகளை நிர்வகிக்கும் சிக்கலான தன்மையை எளிதாக்குகிறது.

மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் ஆரக்கிள் இருவரும் கிளவுட் வழங்குநர்கள் வழங்கிய சேவைகளில் பயிற்சியளிக்கப்பட்ட ஒரு ஆதரவு குழுவை உருவாக்கியுள்ளனர். இதன் மூலம், வாடிக்கையாளர்கள் தங்கள் மைக்ரோசாப்ட் அஜயர் மற்றும் OCI வாடிக்கையாளர் ஆதரவு உறவுகள் மற்றும் செயல்முறைகளை பரவலாக்கிக் கொள்ளலாம்.

கிளவுட் எளிதில் இடம்பெயரலாம்

எளிமையான உரிமம் மாதிரிகள் மூலம், வாடிக்கையாளர்கள் ஆர்க்கெரி மீது நிறுவன ஆரக்கிள் பயன்பாடுகளை அதே செயலறிவு மேப்பிங்கை வைத்துள்ளனர்.

ஆரக்கிள் இ-பிசினஸ் சூட், ஜே.டி. எட்வர்ட்ஸ், பெப்சோப்சோஃப்ட் எண்டர்பிரைஸ், ஹைபெரியன் மற்றும் ஆரக்கிள் ரீடேல் அப்ளிகேஷன்ஸ் போன்ற நிறுவன பயன்பாடு எளிமையான உரிம திட்டங்களின் மூலம் அச்யூரிக்கு மாற்றப்படலாம்.

அதே மாதிரி மைக்ரோசாப்ட் பணிச்சூழலுக்கு பயன்படுத்தப்படும், இதில் OCI இல் SQL சர்வர் இயங்கும்.

ஆரக்கிள் ஏற்கனவே மைக்ரோசாப்ட் அஜ்யூருக்கான ஒரு தொகுப்பு பயன்பாடுகள், இயக்க முறைமைகள் மற்றும் தரவுத்தளங்களை சான்றளித்துள்ளது. இந்த கூட்டணியுடன், கூடுதல் ஆரக்கிள் பணிச்சூழல்கள் அதிகாரப்பூர்வமாக அசோர் மீது கிடைக்கும்.

இனம் இனப்பெருக்கம் மாதிரிகள் சிறந்த தேர்வு

மைக்ரோசாப்ட் கன்டெய்னர்கள் மற்றும் சேவையற்ற கட்டமைப்புகள் அடிப்படையில் நவீன உள்கட்டமைப்புகளில் முதலீடு செய்து வருகிறது. Azure Container Instances, Durable Functions, Virtual Kubelet மற்றும் Event Grid போன்ற சேவைகள் Azure வாடிக்கையாளர்களுக்கு புதுமையான மற்றும் தனித்துவமான சேவைகளுக்கான எடுத்துக்காட்டுகள் ஆகும்.

OCI இல் இயங்கும் சக்திவாய்ந்த ஆரக்கிள் தரவுத்தள நிகழ்வுகளுடன் பேசும்போது, ​​இந்த கூட்டணியுடன், Azure இல் நுகர்வோர் பயன்பாடுகளை வாடிக்கையாளர்கள் இயக்க முடியும். ஸ்ட்ரீமிங், நிகழ்ச்சிகள் மற்றும் தூண்டுதல்கள் ஆகியவற்றின் மூலமாக அஜய்யில் கிடைக்கக்கூடிய பயன்பாடுகளை ஒருங்கிணைக்க முடியும்.

OCI வாடிக்கையாளர்கள் AI, IOT, Blockchain மற்றும் ஆஜியால் வழங்கப்பட்ட விளிம்பில் சேவைகள் ஆகியவற்றின் சக்தியைத் தட்டவும் முடியும். மைக்ரோசாப்ட் வாடிக்கையாளர்கள் OCI இல் ஆரக்கிள் RAC, Exadata மற்றும் தன்னியக்க தரவுத்தளத்தை பயன்படுத்தலாம்.

சாலை முன்னேறுகிறது

மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் ஆரக்கிள் ஆகியவை அடிப்படை இணைப்பு மற்றும் இயங்குதளத்தோடு மட்டுமல்லாமல், ஆசிய மற்றும் ஓசியின் இறுக்கமான ஒருங்கிணைப்புக்கு உறுதுணையாக உள்ளன.

சுவாரசியமான சாத்தியக்கூறுகள் சில:

  • ஆரக்கிள் அனலிட்டிக்ஸ் கிளவுட் மற்றும் அசூர் தரவு சேவைகள் ஒருங்கிணைத்தல்
  • ஆரக்கிள் பயன்பாடுகள் மற்றும் தரவுத்தளங்களுடன் பவர் BI ஒருங்கிணைப்பு
  • Azure AppInsights மற்றும் OCI கண்காணிப்பு சேவை இடையே ஒருங்கிணைந்த கண்காணிப்பு
  • Azure KMS மற்றும் OCI KMS இடையே ஒருங்கிணைந்த முக்கிய மேலாண்மை
  • ஆரக்கிள் பயன்பாடுகளுடன் Microsoft Teams ஒருங்கிணைப்பு

மைக்ரோசாப்ட் மற்றும் ஆரக்கிள் இடையேயான கூட்டாண்மை தொழில்சார் முதல் உண்மையான பல கிளவுட் ஒப்பந்தங்கள் இரண்டு பிரதான பொது மேகம் சூழல்களைக் கொண்டு வருகிறது – அசூர் மற்றும் OCI. பல கிளவுட் முயற்சிகள் நிறுவனங்களுக்கு அவசியமாகவும் மூலோபாயமாகவும் இது ஒரு அடையாளமாகும்.