2018-19 ஆம் ஆண்டில் ஏர் இந்தியா 7600 கோடி ரூபாய்க்கு மேல் பதிவு செய்யலாம் – Daijiworld.com

2018-19 ஆம் ஆண்டில் ஏர் இந்தியா 7600 கோடி ரூபாய்க்கு மேல் பதிவு செய்யலாம் – Daijiworld.com

நிர்பாய் குமார்

புது தில்லி, ஜூன் 10: ஏர் இந்தியா நிறுவனம் ஏர் இந்தியா நிறுவனத்தை விற்பனை செய்வதற்கு ஏதுவாக செயல்படுகிறது. தேசிய கடற்படை நிறுவனம், 2018-1920 நிதியாண்டில், 7,600 கோடி ரூபாய் இழப்பு ஏற்பட்டுள்ளது. அதிக எரிபொருள் விலைகள்

கடந்த நிதியாண்டில் மொத்த வருமானம் ரூ. 26,000 கோடியாக இருந்தது.

2007 ல் இந்திய ஏர்லைன்ஸ் நிறுவனத்துடன் இணைந்ததில் இருந்து இந்த விமான நிறுவனம் இழப்புக்களைச் சந்தித்திருக்கிறது. ஐக்கிய முற்போக்குக் கூட்டணி அரசாங்கம் தோற்றுவித்த பாரிய கடற்படை உத்தரவு அதன் புத்தகங்களில் எடையைத் தொடர்கிறது.

“முதல் இரண்டு மாதங்களில் நாங்கள் 20-25 சதவிகிதம் எங்கள் விற்பனையை அதிகரித்துள்ளோம், பாக்கிஸ்தானிய வான்வெளியில் இருந்து வரம்பு மீறினால், நாங்கள் இன்னும் லாபம் சம்பாதிக்க முடியும்” என்று அவர் கூறினார்.

ஏப்ரல் மாதத்தில் ஜெட் ஏர்வேஸ் விமானங்களை நிறுத்தி வைப்பதன் காரணமாக, இந்த விமான நிறுவனம் நிதி முன்னேற்றத்தின் அறிகுறிகளைக் காட்டியுள்ளது.

கடந்த ஆண்டு தனியார் நிறுவனங்களுக்கு 76 சதவீத பங்குகளை வழங்குவதற்காக ஏர் இந்தியாவின் முதலீட்டை வினியோகிக்கும் முயற்சியில் அரசாங்கம் ஈடுபட்டது. ஆனால் இந்த திட்டம் ஈரமான கசிவு என நிரூபிக்கப்பட்டது – ஒரு முதலீட்டாளர் வட்டி வெளிப்பாட்டிற்கு (EoI) சமர்ப்பிக்கவில்லை. இது விற்பனைச் செயலை நிறுத்த அரசாங்கம் நிர்பந்திக்கப்பட்டது.

விமானப் போக்குவரத்து துறையில் இயங்கும் சூழல் மேம்படுத்தப்பட்டவுடன் இந்த திட்டம் செயல்படுத்தப்படும் என்று அது நிர்ணயித்துள்ளது. பொதுத் தேர்தலில் முன்னேற்றம் ஏற்பட்டது, திட்டத்தை நிறுத்தி வைத்ததற்கு மற்றொரு காரணம்.

மோடி அரசாங்கம் ஒரு பெரும்பான்மையுடன் திரும்பியவுடன், முந்தைய காலப்பகுதியிலிருந்து அதன் முடிவற்ற செயற்பட்டியலை முடிக்க இப்போது ஆர்வமாக உள்ளது.

“100 நாட்களுக்குள் விமானத்தை விற்க வேண்டும், கடந்த நிதியாண்டிற்கான கணக்குகள் மூடப்பட்டிருக்கும் நிலையில், அந்த ஒப்பந்தம் ஆரம்பத்தில் ஆரம்பிக்கப்படலாம், இந்த நேரத்தில், ஏர்லைன்ஸ் இந்தியா, “ஒரு உத்தியோகபூர்வ ஆதாரம் ஐஏஎன்எஸ் கூறினார்.

இந்த நேரத்தில் ஏர் இந்தியா ஒப்பந்தம் இனிமையாக இருப்பதற்கு, அரசாங்கம் விமான நிறுவனத்தில் 100 சதவீத பங்கை வழங்குவதற்கும், சிறப்பு நோக்கத்திற்காக அதிகமான கடனுதவிக்கு (SPV) கடனளிக்கும் பரிவர்த்தனை ஆலோசகரான ஈ.ஐ.யின் ஆலோசனையை கருத்தில் கொள்ளலாம்.

முந்தைய மோடி அரசாங்கம் கடனளிப்பவருக்கு ஏலமிட்ட ஆர்வத்தை ஈர்ப்பதற்காக புதிதாக உருவாக்கப்பட்ட எஸ்.வி.விக்கு ரூ. 29,464 கோடி கடனை திருப்பிச் செலுத்த முடிவு செய்துள்ளது.

இந்த விமான நிறுவனத்தின் மொத்த கடன் சுமார் 58,000 கோடி ரூபாய்க்கு வந்துள்ளது, பரிவர்த்தனை ஆலோசகர் SPV க்கு கூடுதல் கடன்களை மாற்றுவதை அறிவுறுத்துகிறார், இதனால் தனியார் கட்சிகளின் பொறுப்புகள் வீழ்ச்சியடைகின்றன.

“ஏர் இந்தியாவை வாங்குபவர் வாங்குவதற்கு கடினமாக இருப்பதை வங்கியாளர்கள் கண்டறிந்தால், முதலீட்டாளர்களை ஏர் இந்தியா எடுத்துக் கொள்ளுவதை நிச்சயப்படுத்திக் கொள்வது கடினமாக இருக்கும்.இது பொதுவாக வெளிநாட்டு போக்குவரத்து உரிமைகள் ஏர் இந்தியாவின் பெரிய சொத்து என்று நம்பப்படுகிறது, ஜெட் ஏர்வேஸ் விமானம் எப்படி இருதரப்பு இருக்கை ஒதுக்கீடு பெற முடியும் என்பது பொதுவான அறிவு, “பெரிய நான்கு உலகளாவிய ஆலோசனை ஒரு விமான பகுப்பாய்வாளர் கூறினார்.

ஆனால் ஏர் இந்தியாவின் வாங்குபவர் அதிக லாபகரமான சர்வதேச பாதைகளை, பயிற்சியளிக்கப்பட்ட மனிதவள சக்தி, சிறந்த பறக்கும் நேரங்கள் மற்றும் கணிசமான பெரிய கடற்படை ஆகியவற்றைப் பெறுவார் என்று ஒரு மூத்த விமானத்துறை அமைச்சக அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.

“நான் அதிக இழப்புகளை வாங்குபவர்களிடம் வாங்குபவர்களிடம் இருந்து வாங்குபவர்களை விலக்குவதாக நான் நினைக்கவில்லை, நிச்சயமாக அது வட்டி அளவை பாதிக்கும், ஆனால் நிச்சயமாக இந்த வட்டி சில நேரங்களில் இருக்கும்,” என்று அவர் கூறினார்.