கர்ப்ப காலத்தில் மது குடிப்பது நஞ்சுக்கொடியின் இரத்தக் கசிவு வளர்ச்சி, ஆய்வு கூறுகிறது – Devdiscours

கர்ப்ப காலத்தில் மது குடிப்பது நஞ்சுக்கொடியின் இரத்தக் கசிவு வளர்ச்சி, ஆய்வு கூறுகிறது – Devdiscours
Drinking alcohol during pregnancy blocks blood vessel growth in placenta, claims study

“ஆரம்பகால ஆல்கஹால் வெளிப்பாடு நஞ்சுக்கொடியில் இரத்தக் குழாய் உருவாவதைக் குறைப்பதைக் கண்டறிந்தோம், இது கருத்தரிடத்திற்கு குறைவான ஊட்டச்சத்துக்களை வழங்கியது” என்று கலிஸ்-ஸ்மித் கூறினார். பட கடன்: ANI

கர்ப்பகாலத்தின் போது, ​​ஆல்கஹாலின் நுகர்வு நஞ்சுக்கொடியின் மோசமான வளர்ச்சியுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது, இதனால் கரு நிலை வளர்ச்சி கட்டுப்பாடு மற்றும் குறைவான பிறப்பு எடை போன்ற நிலைகள் ஏற்படுகின்றன. பெரும்பாலான பெண்களுக்கு அவர்கள் கர்ப்பமாக இருப்பதை உணர்ந்தால், கர்ப்பத்தின் ஆரம்ப கட்டங்களில் ஆல்கஹால் விளைபொருளானது, கருத்தரிப்பு நேரத்தின் ஆரம்பத்தில் கூட குறைவாகவே புரிந்து கொள்ளப்படுகிறது.

இப்போது, ​​ஆஸ்திரேலியாவில் குயின்ஸ்லாந்து பல்கலைக்கழகத்தில் பேராசிரியர் கரென் மோரிட்ஸ் உடன் டாக்டர் ஜசிண்டா கலிஷ்-ஸ்மித் கர்ப்பகாலத்தில் ஆரம்பகால நஞ்சுக்கொடியைப் பற்றி மது அருந்துவதன் பாதிப்பை விசாரித்துள்ளனர். கருத்தரிக்கும் நேரத்தில் ஆல்கஹால் உட்கொண்ட எலிகளின் நஞ்சுக்கொடியின் வளர்ச்சி கணிசமாகக் குறைந்துவிட்டது என்றும், கர்ப்பம் தொடர்பான நிலைமைகள் எவ்வாறு உருவாகின்றன என்பதற்கான புதிய ஆதாரங்களை வழங்குவதாகவும் அவை காட்டுகின்றன.

“ஆரம்பகால ஆல்கஹால் வெளிப்பாடு முற்போக்கான கரு வளர்ச்சி மற்றும் நஞ்சுக்கொடியின் வளர்ச்சியை பாதிக்கும் என்பதை நாம் அறிய விரும்பினோம். எலி மாதிரி ஒன்றைப் பயன்படுத்தி கருப்பைக்குள் உள்வைப்பதற்கான கருவை நாம் மதிப்பீடு செய்தோம், பின்னர், இரத்த நாளங்கள் நஞ்சுக்கொடி, “கலிஷ்-ஸ்மித் விளக்கினார்.

இந்த அணுகுமுறையைப் பயன்படுத்தி விஞ்ஞானிகள் எலி கர்ப்பம் முழுவதும் நடக்கும் மாற்றங்களைப் படிக்க முடிந்தது. ஆல்கஹால் ஆரம்பத்தில் 4 நாட்களுக்கு முன்பும், 4 நாட்களுக்குப் பிறகு நஞ்சுக்கொடியின் வளர்ச்சி மற்றும் செயல்பாட்டையும் கட்டுப்படுத்தியது கண்டறியப்பட்டது.

“ஆரம்பகால ஆல்கஹால் வெளிப்பாடு நஞ்சுக்கொடியில் இரத்தக் குழாய் உருவாவதைக் குறைப்பதைக் கண்டறிந்தோம், இது கருத்தரிடத்திற்கு குறைவான ஊட்டச்சத்துக்களை வழங்கியது” என்று கலிஸ்-ஸ்மித் கூறினார். பெண் கருத்தரிப்புகளின் நஞ்சுக்கொடியானது, குறிப்பாக 17 சதவீதம் குறைவு மற்றும் இரத்தக் குழாயின் உருவாக்கத்தில் 32 சதவிகிதம் குறைந்து, ஊட்டச்சத்துக்களைத் தாக்கும் நஞ்சுக்கொடியின் திறனைக் கட்டுப்படுத்துகிறது.

“மனித உடல்நலத்திற்கான உட்கூறுகள் பகுதியாகவும், கருப்பையில் மது அருந்துபவர்களிடமிருந்தும் குழந்தைகளுக்கு ஏன் சிறிய அளவில் பிறக்கின்றன என்பதை விளக்க உதவுவதன் மூலம்,” என்று கலிஸ்-ஸ்மித் கூறினார். “குறைவான பிறப்பு எடையின் காரணங்களை புரிந்து கொள்வது முக்கியம், ஏனெனில் இது வகை 2 நீரிழிவு, உயர் இரத்த அழுத்தம் மற்றும் உடல் பருமன் போன்ற வயதுவந்தோருக்கு நோயாளிகளுக்கு ஒரு சுயாதீன ஆபத்து காரணி என்று காட்டப்பட்டுள்ளது.”

கருச்சிதைவு தொடர்பான கட்டுப்பாடு போன்ற கர்ப்ப உறவு சார்ந்த நிலைமைகளில் எதிர்கால ஆய்வுக்கான இந்த அடிப்படையானது ஒரு முக்கிய அடிப்படையை வழங்குகிறது. Kalisch ஸ்மித் கூறினார், “இந்த திட்டத்தின் அடுத்த பகுதி ஊட்டச்சத்து கூடுதல் மது வெளிப்பாட்டின் பாதகமான விளைவுகளை குறைக்க அல்லது தடுக்கும் என்பதை பார்க்க வேண்டும்.”

மேலும் படிக்க: ஆராய்ச்சியாளர்கள் சாப்பிடும் குழந்தை சாமியாண்டர்கள் சாப்பிடுவது இறைச்சி சாப்பிடும் ஆலை கண்டறிய