ஆமாம், வலிப்புத்தாக்கம் கொண்ட நபர்களிடையே வலிப்புத்தாக்கங்கள் கணிக்கப்படும் – TheHealthSit

ஆமாம், வலிப்புத்தாக்கம் கொண்ட நபர்களிடையே வலிப்புத்தாக்கங்கள் கணிக்கப்படும் – TheHealthSit

வலிப்புத்தாக்கத்திற்கு முன் இரத்தத்தில் தோன்றும் மூலக்கூறுகளின் ஒரு வடிவத்தை விஞ்ஞானிகள் கண்டுபிடித்திருக்கிறார்கள், இது கால்-கை வலிப்பு நோயாளிகளுக்கு ஒரு முன்னெச்சரிக்கை எச்சரிக்கை முறையின் வளர்ச்சிக்கு வழிவகுக்கும்.

அயர்லாந்தில் FutureNeuro மற்றும் ராயல் காலேஜ் ஆப் சர்ஜன்களில் (RCSI) ஆராய்ச்சியாளர்கள் வலிப்பு நோயாளிகளுக்கு வலிப்பு நோய் ஏற்படுவதற்கு முன்னர் இரத்தத்தில் உள்ள மூலக்கூறுகளை கண்டுபிடித்திருக்கிறார்கள். இந்த மூலக்கூறுகள் பரிமாற்ற ஆர்.என்.ஏக்கள் (டி.ஆர்.என்.ஸ்), திசையுடன் புரோட்டீன்களை உருவாக்குவதில் முக்கிய பங்கைக் கொண்ட டி.என்.ஏவுடன் நெருங்கிய தொடர்பு கொண்ட ஒரு இரசாயனமாகும்.

இந்த ஆய்வில் ஈடுபட்டுள்ள ஆராய்ச்சியாளர்கள் படி, இது ஜீன்ஸ் ஆஃப் கிளினிக்கல் இன்வெஸ்டிகேட்டில் வெளியானது, செல்கள் வலியுறுத்தப்படுகையில் tRNA கள் துண்டுகளாக வெட்டப்படுகின்றன. இரத்தத்தில் உள்ள துண்டுகள் உயர்ந்த அளவிற்கு மூளையின் உயிரணுக்கள் வலிப்புத்தாக்கத்தில் ஏற்படுவதற்கான அழுத்தத்தில் அழுத்தம் கொடுக்கின்றன.

வலிப்பு நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களிடமிருந்து இரத்த மாதிரியைப் பயன்படுத்தி ஆராய்ச்சியாளர்கள் மூன்று டிஆர்.என்.ஏக்களின் இரத்த ஓட்டத்திற்கு பல மணிநேரங்கள் முன்பு “ஸ்பைக்” என்ற துண்டுப்பிரதிகளை கண்டுபிடித்தனர்.

“வலிப்பு நோயால் பாதிக்கப்படும் நபர்கள் அடிக்கடி நோய் அறிகுறிகளால் ஏற்படும் அறிகுறிகளால் பாதிக்கப்படுகின்றனர்” என்று டாக்டர் மரியன் ஹாக், ஃபியூச்சர்நெய்ரோ புலன்விசாரணை மற்றும் ஆய்வின் முதன்மை எழுத்தாளர் கூறினார்.

“இந்த ஆய்வின் முடிவுகள் மிகவும் உறுதியளிக்கின்றன. முன்னோடி எச்சரிக்கை முறைமையை வளர்ப்பதில் நமது டிஆர்என்ஏ ஆராய்ச்சி ஒரு முக்கிய முதல் படி என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். ”

உலகளவில் 50 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்கள் கால்-கை வலிப்புடன் இருப்பதாக உலக சுகாதார அமைப்பு மதிப்பிடுகிறது.

“வலிப்பு நோயால் பாதிக்கப்படாத மக்களுக்கு கட்டுப்பாடில்லாத வலிப்புத்தாக்கங்களின் கணிக்கமுடியாத தன்மையை அகற்றுவதற்கான புதிய தொழில்நுட்பங்கள் மிக உண்மையான சாத்தியக்கூறுகளாகும்” என்று பேராசிரியர் டேவிட் ஹெங்ஷல், FutureNeuro இயக்குனர் மற்றும் ஒரு இணை ஆசிரியர் எழுதியுள்ளார்.

வெளியிடப்பட்டது: ஜூன் 12, 2019 11:33 am | புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஜூன் 12, 2019 3:05 மணி