எச்.ஐ.வி மாத்திரைகள் தினமும் பாதிக்கப்பட்டிருப்பதற்கான அறிகுறிகளை குறைக்கிறது: ஆய்வு – News18

எச்.ஐ.வி மாத்திரைகள் தினமும் பாதிக்கப்பட்டிருப்பதற்கான அறிகுறிகளை குறைக்கிறது: ஆய்வு – News18

ஒவ்வொரு நாளும் சில HIV மருந்துகளை எடுத்துச் செல்லும் ஆரோக்கியமான மக்கள், எச்.ஐ.வி-பாலுறவு பாலின பங்குதாரர் அல்லது உட்செலுத்தல் போதை மருந்து பயன்பாடு மூலம் பாதிக்கப்படுவதைக் குறைவாக இருப்பதாக ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டறிந்துள்ளனர்.

பிடிஐ

புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஜூன் 12, 2019, 12:05 PM IST

Consuming HIV Pills Daily Reduces the Chance of Being Infected: Study
பிரதிநிதித் தோற்றம் (மரியாதை: AFP Relaxnews)

வைரஸ் பாதிப்புக்குள்ளான ஆபத்து நிறைந்த ஆரோக்கியமான மக்களுக்கு தினசரி எச்.ஐ.வி தடுப்பு மாத்திரையை டாக்டர்கள் வழங்க வேண்டும், செவ்வாயன்று பரிந்துரைக்கப்படும் ஒரு செல்வாக்குள்ள சுகாதார பாதுகாப்பு குழு பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. புதிய வழிகாட்டு நெறிமுறைகள் ஒவ்வொரு ஆண்டும் அமெரிக்காவில் 40,000 புதிய எச்.ஐ.வி தொற்றுக்களைக் குறைக்க உதவுகின்றன.

எச்.ஐ.வி. வைரஸ் நோய்க்கான ஸ்கிரீனிங் மக்கள் மிகக் கடினம். அமெரிக்க தடுப்பு சேவைகள் பணி செயல்திட்டம் அதன் நீண்டகால ஆலோசனையை 15 முதல் 65 வயதிற்குட்பட்ட அனைவருக்கும் மற்றும் கர்ப்பமாக இருக்கும் எவரும் வழக்கமாக திரையிடப்பட வேண்டும், ஆரம்ப காலத்திற்கு, வாழ்க்கை சேமிப்பு சிகிச்சையை மேற்கொள்ள வேண்டும். சமீபத்திய பரிந்துரைகள் ஒரு படி மேலே சென்றுள்ளன.

எச்.ஐ.வி-பாலுறவு பாலின பங்குதாரர் அல்லது உட்செலுத்தல் போதை மருந்துப் பயன்பாடு மூலம் பாதிக்கப்படுவதற்கான வாய்ப்புகள் வியத்தகு முறையில் குறைக்கப்பட்டுவிட்டால், ஆரோக்கியமான மக்கள் தினமும் எச்.ஐ.வி. மருந்துகளை எடுத்துக்கொள்வதாக ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. இந்த அணுகுமுறை ப்ரெபிபி அல்லது ப்ரீக்ஸாக்சுஸிஸ் ப்ரோபிலாக்ஸிஸ் என்று அழைக்கப்படுகிறது. Truvada என்ற பெயரில் இரண்டு மருந்து மருந்து கம்பளி ஒரு மாத்திரை இதுவரை அமெரிக்க தடுப்பு பயன்பாடு ஒப்புதல்

பணியமர்த்தல் PREP நோய்த்தொற்று அதிக ஆபத்தில் உள்ளவர்களுக்கு மட்டும் தான். எச்.ஐ.வி-பாலுறவு பாலின பங்குதாரர் எவரும் இதில் அடங்குவர்; யார் எச்.ஐ. வி அதிக ஆபத்தில் ஒருவர் ஒரு ஆணுறை இல்லாமல் செக்ஸ்; அல்லது மருந்துகள் ஊசி போடும் போது ஊசிகள் பகிர்ந்து யார்.

இந்த பரிந்துரைகள் அமெரிக்கன் மெடிக்கல் அசோசியேஷன் பத்திரிகையில் வெளியிடப்பட்டன. பிற மருத்துவக் குழுக்கள் த்ருவாடாவை தடுப்பதற்குத் தடுக்கின்றன. ஆயினும்கூட, கடந்த வருடம் தலையங்கத்தில் 17 சதவிகிதம் பயனாளிகள் பரிந்துரைக்கப்பட்டுள்ளனர். இதனுடன் இணைந்த தலையங்கத்தின் படி, தனியார் காப்பீட்டு நிறுவனங்கள், முன்னாள் ஜனாதிபதி பராக் ஒபாமாவின் சுகாதார சட்டத்தின் விதிகளின் கீழ் பாக்கெட் செலவு.

“இந்த பரிந்துரை எப்படி செயல்படுத்தப்படும் என்பது முக்கியமான முக்கியத்துவம் வாய்ந்தது என்பதால் செலவு ஒரு பெரிய தடையாகும்,” Drs. கலிஃபோர்னியா பல்கலைக் கழகத்தின் டையன் ஹாவ்லிர் மற்றும் சூசன் புச்ச்பிண்டர், ஜான்ஏ இன்டர்நேஷனல் மெடிசினில் சான் பிரான்சிஸ்கோ எழுதினார். அவர்கள் பணியிடத்தின் பகுதியாக இல்லை.

காப்பீடு இல்லாமல், சராசரியாக மாதாந்திர சில்லறை விலை கிட்டத்தட்ட $ 2,000 ஆகும். காப்பீடு இல்லாத நிலையில், கடந்த மாதம் பெடரல் அரசாங்கம் ட்ரூடா தயாரிப்பாளர் கிலியட் சயின்சஸ் இன்க். ஒரு வருடம் 200,000 நபர்களுக்கு PREP அளவை நன்கொடையாக வழங்க ஒப்புக்கொண்டது.

சுமார் 1.1 மில்லியன் மக்கள் எச்.ஐ. வி நோயுடன் அமெரிக்காவில் வாழ்கின்றனர். டிரம்ப் நிர்வாகம் 10 ஆண்டுகளுக்குள் நாட்டின் எச்.ஐ.வி தொற்றுநோயை முடிவுக்கு கொண்டுவருவதற்கான இலக்கை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

பின்பற்றவும்

@ News18Lifestyle

மேலும்