ஆப்பிள் இந்தியாவில் தயாரிக்கப்பட்ட ஐபோன்களை ஐரோப்பிய சந்தைகளுக்கு ஏற்றுமதி செய்யத் தொடங்குகிறது – எகனாமிக் டைம்ஸ்

ஆப்பிள் இந்தியாவில் தயாரிக்கப்பட்ட ஐபோன்களை ஐரோப்பிய சந்தைகளுக்கு ஏற்றுமதி செய்யத் தொடங்குகிறது – எகனாமிக் டைம்ஸ்

புதுடில்லி: ஆப்பிள் சிலருக்கு ஐபோன்களை ஏற்றுமதி செய்யத் தொடங்கியுள்ளது

ஐரோப்பிய சந்தைகள்

இந்தியாவில் இருந்து, வளர்ச்சியை அறிந்த மூன்று பேர், இது அரசாங்கத்தின் மேக் இன்-ஐ அதிகரிக்கும் ஒரு நடவடிக்கை என்று கூறினார்

இந்தியா

இந்தியாவை ஒரு ஏற்றுமதி மையமாக மாற்றுவதற்கான ஸ்மார்ட்போன் நிறுவனத்தின் முயற்சிகளின் மற்றொரு படியாகும்.

2016 ஆம் ஆண்டில் முதன்முதலில் நாட்டில் ஐபோன்களை இணைக்கத் தொடங்கிய குபெர்டினோ தலைமையிடமான நிறுவனத்தின் ஒப்பந்த உற்பத்தியாளர் விஸ்ட்ரான் கார்ப்ஸின் இந்தியா கை, ஆப்பிள் நிறுவனம் ஸ்மார்ட்போன்களை ஏற்றுமதி செய்யும் ஒப்பந்த தயாரிப்பாளர்களில் முதல் நிறுவனமாக மாறியுள்ளது.

“ஐபோன் 6 கள் மற்றும்

ஐபோன்

7 ஒரு மாதத்திற்கு 100,000 யூனிட்டுகளுக்கு கீழ் ஏற்றுமதி செய்யப்படுகிறது, ”என்று கவுண்டர் பாயிண்ட் ரிசர்ச்சின் ஆராய்ச்சி இயக்குனர் நீல் ஷா கூறினார்.

“ஏற்றுமதி சில மாதங்களுக்கு முன்பு ஐரோப்பிய சந்தைகளுக்கு தொடங்கியது,” என்று அவர் கூறினார்.

தொழில்துறையின் மூத்த நிர்வாகிகளான மற்ற இரண்டு நபர்கள், ஏற்றுமதி அளவுகள் மொத்த வசதியின் 70-80% வசதி என்று கூறினார். விஸ்ட்ரான் ஐபோன் 6 ஐ முந்தைய ஆண்டிலிருந்து உருவாக்கி வருகிறது, இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் இருந்து ஐபோன் 7 ஐ உருவாக்குகிறது.

ஆப்பிள் மற்றும் விஸ்ட்ரான் கார்ப் நிறுவனங்களுக்கான மின்னஞ்சல்கள் புதன்கிழமை மாலை நிலவரப்படி ஒரு பதிலைப் பெறவில்லை.

இந்தியாவை ஒரு ஏற்றுமதி மையமாகப் பயன்படுத்துவதற்கான நடவடிக்கை நாட்டிற்கும் ஆப்பிள் நிறுவனத்திற்கும் நன்றாக இருக்கும். உள்நாட்டு சந்தைக்கு மட்டுமல்லாமல் ஏற்றுமதிக்கும் வெளிநாட்டு முதலீட்டிற்கான கவர்ச்சிகரமான இடமாக இந்தியாவின் நிலையை அது உறுதிப்படுத்தும் அதே வேளையில், ஆப்பிள் சீனாவிற்கு வெளியில் இருந்து பிற சந்தைகளுக்கான தேவைகளை பூர்த்தி செய்வதன் மூலம் பயனடைகிறது, இது ஐபோன்களுக்கான ஒப்பந்த உற்பத்திக்கான மிகப்பெரிய தளமாகும்.

ஆப்பிள் ஏற்கனவே விஸ்ட்ரான், ஃபாக்ஸ்கான் மற்றும் பெகாட்ரான் உள்ளிட்ட அதன் சப்ளையர்களை தங்கள் உற்பத்தியில் 30% சீனாவுக்கு வெளியே உள்ள இடங்களுக்கு நகர்த்துமாறு கேட்டுக் கொண்டுள்ளது.

உண்மையில், ஒரு குறிப்பிடத்தக்க சந்தையை விட ஆப்பிள் இந்தியாவை ஒரு உற்பத்தி மையமாக கருதுகிறது என்று தொழில் பார்வையாளர்கள் நம்புகின்றனர். தைவானிய ஒப்பந்த உற்பத்தியாளரான ஃபாக்ஸ்கான் மூலம் நிறுவனம் அதன் உயர்நிலை தொலைபேசிகளை உள்நாட்டில் உற்பத்தி செய்யத் தொடங்குவதாக ET சமீபத்தில் தெரிவித்துள்ளது, ஆரம்ப மாத திறன் 250,000 சாதனங்கள். மேலும் 70-80% வெளியீட்டை ஏற்றுமதி செய்யலாம்.

உற்பத்தி மற்றும் ஏற்றுமதி நகர்வுகள் நாட்டில் அதன் சந்தைப் பங்காக கூட வந்துள்ளன, இது சீன வீரர்களான சியோமி, விவோ, ஒப்போ மற்றும் கொரியாவின் ஆதிக்கம் செலுத்தும் மிக உயர்ந்த விலை உணர்திறன்.

சாம்சங்

, வெறும் 1%, மற்றும் மதிப்பு அடிப்படையில், 3% ஆகும். ஆப்பிள் பிரீமியம் பிரிவில் அதிக அளவு பங்கைக் கொண்டுள்ளது, அல்லது ரூ .30,000 க்கு மேல், 18%, சீனாவின் ஒன்ப்ளஸ் மற்றும் சாம்சங்கைப் பின்தொடர்கிறது.

ஆனால் அதன் உள்ளூர் வணிகம் உற்பத்தி நடவடிக்கைகளை அளவிடுவதன் மூலமும், இறக்குமதி வரிகளைத் தவிர்ப்பதற்கும் உதவுகிறது, இதனால் அதன் சாதனங்களை குறைவாக விலை நிர்ணயம் செய்ய அனுமதிக்கிறது அல்லது செலவு சேமிப்பை அதன் சில்லறை சங்கிலியில் முதலீடு செய்கிறது. தவிர, அளவிடப்பட்ட உள்ளூர் உற்பத்தி ஆப்பிள் இந்தியாவில் தனது சொந்த கடைகளைத் திறப்பதற்கு ஒரு முன்நிபந்தனையாக இருக்கும் உள்ளூர் ஆதார விதிமுறைகளை பூர்த்தி செய்ய உதவும்.