இப்போது பழச்சாறு அதிக புற்றுநோய் அபாயத்துடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது – லைவ்மிண்ட்

இப்போது பழச்சாறு அதிக புற்றுநோய் அபாயத்துடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது – லைவ்மிண்ட்

பாரிஸ்: சோடா குடிப்பது நம்மை கொழுப்பாக மாற்றுவதாக அச்சுறுத்துவதில்லை, இது புற்றுநோயின் அதிக ஆபத்துடன் இணைக்கப்படலாம், இது ஒரு புதிய ஆய்வில் இருந்து ஆராயப்படுகிறது. ஆனால் இங்கே மிகவும் ஆச்சரியமான பகுதி: பழச்சாறுகள் முடியும்.

பிரிட்டிஷ் மெடிக்கல் ஜர்னலில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வில், சுமார் 3.4 அவுன்ஸ் சோடாவின் அதிகரித்த நுகர்வு – கோக்கின் ஒரு மூன்றில் ஒரு பங்கு – சில புற்றுநோய்களுக்கு 18% அதிக ஆபத்துடன் தொடர்புடையது. மார்பகக் கட்டிகளின் சாத்தியக்கூறு மட்டும் 22% அதிகரித்துள்ளது. மக்கள் அதே அளவு இனிக்காத பழச்சாறுகளை குடித்தபோது, ​​அவர்களுக்கும் புற்றுநோய் வருவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டறிந்தனர்.

ஊட்டச்சத்துக்கும் ஆரோக்கியத்திற்கும் இடையிலான தொடர்புகளை விசாரிக்க பிரான்சில் மேற்கொள்ளப்பட்ட ஒரு பரந்த முயற்சியின் ஒரு பகுதியாக இந்த ஆராய்ச்சி, இனிப்பு பானங்கள் மற்றும் புற்றுநோய்க்கு இடையேயான தொடர்பைக் கண்டறிந்த முதல் ஒன்றாகும். கண்டுபிடிப்புகள் பழச்சாறுகளின் உருவத்தையும் களங்கப்படுத்தக்கூடும், அவை பெரும்பாலும் உணரப்படுகின்றன -— மற்றும் ஊக்குவிக்கப்படுகின்றன – ஆரோக்கியமானவை.

“அனைத்து பானங்களும் – சர்க்கரையுடன் அல்லது இல்லாமல் – சீரான உணவின் ஒரு பகுதியாக உட்கொள்வது பாதுகாப்பானது” என்று அமெரிக்க பானம் சங்கம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. குறைக்கப்பட்ட அல்லது சர்க்கரை, சிறிய தொகுப்பு அளவுகள் மற்றும் தெளிவான கூடுதல் தேர்வுகளை வழங்க பான நிறுவனங்கள் செயல்படுகின்றன. கலோரி தகவல், தொழில் குழு தெரிவித்துள்ளது.

கார்பனேற்றப்பட்டவை, விளையாட்டு பானங்கள், சிரப் மற்றும் தூய பழச்சாறுகள் உட்பட 97 பானங்கள் மற்றும் செயற்கையாக இனிப்பு செய்யப்பட்ட 12 பானங்களை ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்காணித்தனர். அவர்கள் கண்டறிந்த தொடர்புகள் பானங்கள் மட்டும் புற்றுநோய்க்கு வழிவகுக்கும் என்று அர்த்தமல்ல. இணைப்பிற்கான காரணத்தை புரிந்து கொள்ள இந்த ஆய்வு முயலவில்லை, இருப்பினும் உள்ளுறுப்பு கொழுப்பு, இரத்த-சர்க்கரை அளவு மற்றும் வீக்கம் ஆகியவற்றில் சர்க்கரையின் தாக்கம் ஒரு பாத்திரத்தை வகிக்கக்கூடும் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் ஊகித்தனர். பழங்களில் சோடாக்கள் மற்றும் பூச்சிக்கொல்லிகளில் காணப்படும் சேர்க்கைகளும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தக்கூடும் என்று அவர்கள் எழுதினர்.

இந்த ஆய்வில் சர்க்கரை இல்லாத பானங்களிலிருந்து அதிக புற்றுநோய் ஆபத்து இல்லை என்று கண்டறியப்பட்டது, இருப்பினும் ஆய்வு செய்தவர்களில் சிலர் அவற்றை உட்கொண்டதால் முடிவுகள் குறிப்பிடத்தக்கதாக இருக்காது என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்தனர். நீர், இனிக்காத தேநீர் மற்றும் காபி ஆகியவை எந்த ஆபத்தையும் காட்டவில்லை.

இந்த ஆராய்ச்சி பிரான்சின் நியூட்ரிநெட்-சாண்டேவின் ஒரு பகுதியாகும், இது 2009 ஆம் ஆண்டிலிருந்து சுமார் 100,000 தன்னார்வலர்களைத் தொடர்ந்து வலை அடிப்படையிலான ஆய்வாகும்.

இந்த கதை ஒரு கம்பி ஏஜென்சி ஊட்டத்திலிருந்து உரையில் மாற்றங்கள் இல்லாமல் வெளியிடப்பட்டுள்ளது. தலைப்பு மட்டுமே மாற்றப்பட்டுள்ளது.