இந்தியாவில் 77 மில்லியன் மக்கள் நீரிழிவு நோயால் பாதிக்கப்படுகின்றனர், இது உலகின் 2 வது மிக உயர்ந்த நீரிழிவு நோயாளிகள் – ஸ்கூப் வூப்

இந்தியாவில் 77 மில்லியன் மக்கள் நீரிழிவு நோயால் பாதிக்கப்படுகின்றனர், இது உலகின் 2 வது மிக உயர்ந்த நீரிழிவு நோயாளிகள் – ஸ்கூப் வூப்

சமீபத்திய தரவு சர்வதேச நீரிழிவு கூட்டமைப்பிலிருந்து, இந்தியா 77 மில்லியன் நீரிழிவு வயது வந்தவர்கள், உலகின் இரண்டாவது பெரியவர்கள்.

இதுபோன்ற ஆபத்தான எண்ணிக்கையில், 116 மில்லியன் நீரிழிவு பெரியவர்களைக் கொண்ட சீனாவுக்குப் பின்னால் இந்தியா உள்ளது.

< img alt = "" data-src = "https://s3.scoopwhoop.com/anj2/5dce424f9d041368f1ef1dd5/1b536436-e85d-4b9f-8209-93a94a981d54.jpg" src = 3. /5dce424f9d041368f1ef1dd5/1b536436-e85d-4b9f-8209-93a94a981d54_3.jpg ">
ஆதாரம்: India.com

இது ஆறு பேரில் ஒவ்வொருவரும் வோவில் rld க்கு நீரிழிவு நோய் உள்ளது, அவர்கள் இந்தியாவைச் சேர்ந்தவர்கள்.

உலகளவில் நீரிழிவு நோய் 20-79 வயதுக்குட்பட்ட 463 மில்லியன் பெரியவர்கள் என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. தற்போது, ​​நீரிழிவு நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ள முதல் மூன்று நாடுகளில் சீனா, இந்தியா மற்றும் அமெரிக்கா உள்ளன.

oneworldnews

உலக நீரிழிவு தினத்தைக் குறிக்கும் வகையில் கூட்டமைப்பு நேற்று வெளியிட்ட அறிக்கையும் பின்வருமாறு கூறியது:

பெரியவர்களின் எண்ணிக்கை பாக்கிஸ்தானில் நீரிழிவு நோய் அமெரிக்காவில் இருப்பதை விட அதிகமாக இருக்கும், மேலும் இது 2045 க்குள் மூன்றாவது இடத்திற்கு நகரும்.

நீரிழிவு இறப்புக்கு இந்தியா மிகப்பெரிய பங்களிப்பு செய்கிறது, நீரிழிவு நோயால் 1 மில்லியனுக்கும் அதிகமான இறப்புக்கள் மற்றும் தொடர்புடைய சிக்கல்கள். ஒட்டுமொத்தமாக, டைப் -2 நீரிழிவு நோயாளிகள் கடந்த ஆண்டுகளில் கணிசமாக அதிகரித்துள்ளனர். இதன் பின்னணியில் சாத்தியமான சில காரணங்களை அறிக்கை கூறியுள்ளது.

டைப் -2 நீரிழிவு நோயாளிகளின் எண்ணிக்கையின் அதிகரிப்பு நகரமயமாக்கல், வயதான மக்கள் தொகை, உடல் அளவு குறைதல் உள்ளிட்ட காரணிகளின் சிக்கலான இடைவெளியால் இயக்கப்படுகிறது. அதிக எடை கொண்டவர்கள் மற்றும் உடல் பருமனின் செயல்பாடு மற்றும் அதிகரிக்கும் அளவு.

//www.trendingmediabuzz.com/health/lifestyle-choices-which-will-lead-to-diabetes-2-if-you-arent-careful/ “rel =” nofollow “target =” _ blank “> trendingmediabuzz

ஆபத்தான எண்ணிக்கையிலான நீரிழிவு நோயாளிகளின் காரணமாக இந்தியா எப்போதும் உலகின் நீரிழிவு தலைநகராக அறியப்படுகிறது மற்றும் நீரிழிவு நோய் அதிகரித்து வருவது மக்களை தீவிரமான மற்றும் உயிருக்கு ஆபத்தான ஆபத்தில் ஆழ்த்துகிறது சிக்கல்கள், குறைப்பு அவர்களின் வாழ்க்கைத் தரம்.